41
GRADE 1 K to 12 DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas One Guro Araw Lunes Petsa/ Oras Week 2 Markahan Una Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangal aga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya. The learner… demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables. Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago The learner... demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4. The learner... demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythm B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili The learner uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns. Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa The learner... is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts. is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, The learner... responds appropriately to the pulse of the sounds heard and performs with accuracy the rhythmic patterns

Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

  • Upload
    others

  • View
    10

  • Download
    0

Embed Size (px)

Citation preview

Page 1: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

GRADE 1 K to 12 DAILY LESSON LOG

Paaralan Baitang/ Antas OneGuro Araw Lunes

Petsa/ Oras Week 2 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

The learner… demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago

The learner... demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.

The learner... demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythm

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili

The learneruses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.

Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa

The learner...

is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and contexts.

The learner... responds appropriately to the pulse of the sounds heard and performs with accuracy the rhythmic patterns

C. Mga Kasanayan sa PagkatutoIsulat ang code ng bawat kasanayan.

Nagagawa nang mahusay ang mga gawaing nakapagdudulot ng kalinisan at kalusugan Naliligo araw-araw

MT1ATR-Ib-i-1.1 Listen attentively and react positively during story reading. .

AP1NAT-Ib-3Nasasabi ang sariling pagkakakilanlan sa iba’t-ibang pamamaraan(thumb print)

M1NS-Ia-1.1 visualizes and represents numbers from 0 to 100 using a variety of materials

M1NS-Ib-2.1 counts the number of objects in a given set by ones and tens

MU1RH-Ib-3

performs echo clapping

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

Curriculum Guideg p.12 Pahina 15-16 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9

Page 2: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Pahina 18-20

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Ano ang dapat gawin sa ating mga kahinaan? Paano mo mapagyayaman ang iyong talento?

Ipakita/sabihin ang kahulugan ng mga salita sa kwento gamit ang kilos, o larawanEskaparate, bukod-tangi, patibong, madadala.

Paano nagkakaiba-iba ang bawat bata?

Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din ang bilang na katumbas nito sa plaskard.

Ano ang ritmo?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iparinig ang Tugma:KalinisanBatang malinis sa katawanAraw-araw pinaliliguanMalinis, magaan ang pakiramdamMalayo sa sakit at karamdaman.

Ano ang pakiramdam ng batang bagong paligo

Bago kayo pumasok sa paaralan, ano ang madalas sabihin o ibilin sa inyo ng inyong nanay?

Pagmasdan ang inyong mga daliri. Ano ang mapapansin mo sa iyong daliri?

Tugma: Isa, Dalawa maraming baka. Tatlo, apat hulihing lahat. Lima, anim gatasan natin. Pito, walo gawin nating keso.Siyam, sampu masarap isubo.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Ano ang laging sinasabi/ipinangangaral ni Muning kay Mingming?

Ipakita ang larawan ng isang detective na may dalang magnifying glass na tinitingnan ang isang” totoong thumb mark ng hintataki.”

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Magpakita ng larawan ng dalawang bata.(Isang malusog at isang sakitin)Sino sa palagay ninyo ang mas magiging mahusay? Bakit kaya? Iparinig ang awit: Tayo nang maligo, para laging presko,Pakiramdam ko, pakiramdam ko,Mabango ako.

1. Pamantayan sa Pakikinig ng Kwento

2. Pagkukuwento ng Guro“Malikot si Mingming”Tingnan ang kopya ng kwento sa pah. 17-19 ng TG

Pagtalakay ng Teksto: Subukang ikumpara ang iyong

sariling thumbprint sa iyong mga kamag-aral.

Bumuo ng isang pangkat na may limang kasapi. Bigyan ang bawat grupo ng malinis na papel at maghanap na maaaring ipakulay sa kanilang hinlalaki tulad ng stamp pad o uling.

1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan. Magpakita ng 1 bundle ng straw.Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang bundle.Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.Dagdagan ng isang straw ang 1

Pumalakpak nang mahaba at maikling tunog habang inaawit ang Tulog Na.

Page 3: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

bundle ng straw.Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (labing-isa) Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang maipakilala ang bilang 12 hanggang 20. 2. Gamit ang place value chart Ilagay ang plaskard na 1 sa hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan.( Gawin hanggang sa konsepto ng 20) sampuan isahan 1 1 = 11 (labing-isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ano ang dapat natin gawing araw-araw?Bakit dapat tayong maligo?Ano ang pakiramdam ng bagong paligo?

Ano ang laging sinasabi/ipinangangaral ni Muning kay Mingming?Sinu-sino ang naiinis kay Mingming?Bakit kaya tuwang-tuwa si Mingming sa mga laruan ni Alex?

Hikayatin ang mga mag-aaral na siyasating mabuti ang mga guhit mula sa kanilang hinlalaki. Ano ang natuklasan mo?

Ano ang ibig sa bihin ng 11? 12? 13? etc. Ilan ang sampuan? isahan Tandaan: Ang labing-isa ay mayroong isang sampuan at isang isahan. o sampu at isa. ay labing-isa. Ang dalampu ay may 2 sampuan at sero na isahan.

Ipalit ang salitang mahaba at maikli sa mga titik na awit na ―Tulog Na‖. Pumalakpak habang umaawit.

F. Paglinang sa Kabihasaan(Tungo sa Formative Assessment)

Presentasyon ng awtput C. Pagsasagawa ng GawainGamit ang popsicle sticks, hayaang ipakita ng mga bata ang bilang na labing-isa.D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin Ipakita ang bilang na 11 at hayaang iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o simbulo na ipapakita ng guro.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Lagyan ng / ang mga gamit mo sa iyong paliligo___aklat___sabon___bimpo___lapis___tubig

Pangkatang GawainPangkat 1 – Aksyon na AksyonPangkat 2 – Aking mga LaruanPangkat 3 - Iguhit ang naibigan Mo

Muling pagawain ng sariling thumb print ang bawat bata nang isahan lang.

1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na ipapakita ng guro.2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang

Tren Linya 1:__ __ __ __ __ __ ____Linya 2: Linya 3: Linya 4:

Page 4: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo mapangangalagaan ang iyong sarili?Kailan ka dapat maligo?

Bigyang diin ang kaisipang nakatala sa tandaan sa p ah. 16 ng TG

Ang simbulong 11 ay binabasa bilang labing-isa. 12 – labing-dalawa, 13 – labing-tatlo etc.

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o mali1. Mabango ang pakiramdam ng bagong paligo.2. Nakakatamad maligo lalot malamig.3. Lilinis ka kapag ikaw ay naligo.4. Minsan isang linggo lamang tayo dapat maligo.5. Gumagamit ng sabon at shampoo sa paliligo.

Magparinig ng isa pang maikling kwento. Ipasagot ang mga tanong na Sino, Ano, Saan, Bakit at Paano.Kwento: Ulirang Bata1. Sino ang ulirang bata?2. Saan sila naglalaro?3. Bakit siya biglang tinawag ng nanay?.

Ipagawa sa bata ang sariling hand print

Bilangin at isulat kung ilan ang mga bagay sa pangkat.1. 132. 183. 194. 205. 15

Ipakita kung gaano ka kahusay umawit habang pumapalakpak nang mahaba at maikling tunog. Iguhit sa iyong papel ang at kulayan ito ng DILAW kung NAPAKAHUSAY, PULA kung MAHUSAY at BERDE kung HUMUHUSAY sa pag-awit. 1. Naaawit nang wasto ang himig.

2. Nakapapalakpak at naaawit nang tama ang mahaba at maikling tunog.

3 Nakikilala ang mahaba at maikling tunog sa awit na walang tulong ng guro.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Iguhit ang mga bagay na ginagamit mo sa iyong paliligo.

Iguhit ang paborito mong laruan sa eskaparate ni Alex

Iguhit ang mga bagay ayon sa bilang sa ibaba.

12 16 17

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Page 5: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Page 6: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

GRADE 1 K to 12 DAILY LESSON LOG

Paaralan Baitang/ Antas OneGuro Araw Martes

Petsa/ Oras Week 2 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

The learner… demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago

The learner... demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.

The learner... demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythm

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili

The learneruses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.

Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa

The learner...

is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and contexts.

The learner... responds appropriately to the pulse of the sounds heard and performs with accuracy the rhythmic patterns

C. Mga Kasanayan sa PagkatutoIsulat ang code ng bawat kasanayan.

Nagagawa nang mahusay ang mga gawaing nakapagdudulot ng kalinisan at kalusuganNagpapalit ng kasuotang panloob

MT1ATR-Ib-i-1.1 Listen attentively and react positively during story reading. Nakikilala at nagagaya ang napakinggang tunog ng mga bagay sa paligid.

AP1NAT-Ib-3Nasasabi ang sariling pagkakakilanlan sa iba-ibang pamamaraan(iba-ibang damdamin)

M1NS-Ia-1.1 visualizes and represents numbers from 0 to 100 using a variety of materials

M1NS-Ib-2.1 counts the number of objects in a given set by ones and tens

MU1RH-Ib-3

performs echo clapping

II. NILALAMAN

Page 7: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

Curriculum Guideg p.12 Pahina 17-21 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Pahina 21-25

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Kailan ka dapat maligo?

Anu-ano ang mga laruan ni Alex? Ano-ano ang pisikal na aspeto ang naiiba sayo sa iyong kmag-aral?

Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din ang bilang na katumbas nito sa plaskard.Ilan ang 20?

Ano ang ritmo?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga larawan ng kasuotang panloob. Ipatukoy ang ngalan ng bawat

isa.

Magpapatugtog ang guro ng mga tunog ng mga bagay. Hayaang makinig ang mga bata.

Pagmasdan ang mga larawan sa pah. 17 ng TG. Ipasuri ang nasa larawan.Magpakita ng larawang batang nakangiti.Itanong: Ano kaya ang nararamdaman ng batang ito?Bakit mo nasabi na siya ay masaya?

Magkaroon ng maikling paligsahan sa pagbasa ng mga bilang sa plaskard.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Ano-anong damdamin ang nakikita sa larawan?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Iparinig ang kwento sa pahina 5 ng Sulo ng Buhay

Anu-ano ang mga tunog na inyong narinig? Kring kring kringBum bum bumTiktak tiktak

Pagtalakay ng Teksto:Ipaliwanag na ang ipinakita sa larawan ay may iba-ibang gawain tulad ng Masaya, malungkot, gulat at galit.

1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan. Magpakita ng 2 bundle ng straw. Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang bundle.Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.

Pumalakpak nang mahaba at maikling tunog habang inaawit ang Tulog Na.

Page 8: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

Dagdagan ng isang straw ang 2 bundle ng straw.Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (dalawampu’t-isa) Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang maipakilala ang bilang 22 hanggang 30. 2. Gamit ang place value chart Ilagay ang plaskard na 2 sa hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan. sampuan isahan 2 1 = 21 (dalawampu’t-isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

PagtalakaySinu-sino ang mga magkakapatid?Ano ang nakaugaliang gawin ng magkakapatid?

Gawaing PandalawahanIpahanap ang tunog ng bagay sa larawan.Iugnay ito sa plaskard na may tunog nito.Hal. Larawan ng tambol bom bom bom

Gawain 3 pah. 17-18 magpakita sa klase ng iba-ibang sitwasyon kung kalian nararamdaman ang nabanggit na damdamin. (Pangkatang Gawain)

Ano ang ibig sa bihin ng 21? 22? 23? etc. Ilan ang sampuan? isahan Tandaan: Ang dalawampu’t-isa ay mayroong dalawang sampuan at isang isahan. O dalawampu at isa.

Ipalit ang salitang mahaba at maikli sa mga titik na awit na ―Tulog Na‖. Pumalakpak habang umaawit.

F. Paglinang sa Kabihasaan(Tungo sa Formative Assessment)

Pagpapakita ng pangkatang gawain

Gamit ang popsicle sticks, hayaang ipakita ng mga bata ang bilang na sasabihin ng guro.D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin Ipakita ang bilang na 21 at hayaang iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o simbulo na ipapakita ng guro. Gawin hanggang 30.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Kulayan ang mga kasuotang panloob.Sando

PaldaPoloBriefPanty, kamison, bestida

Pumalakpak kung ang larawan ay gumagawa ng malakas na tunog at pumadyak kung mahinang tunog.OrasanPiyanoPito

Kailan ka nakararamdam ng tuwa?lungkot?galit? gulat?

1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na ipapakita ng guro.2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang bilang at simbolo nito.

Page 9: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

H. Paglalahat ng Aralin Dapat bang palitan ang mga kasuotang panloob?Kailan?Tandaan: Magpalit ng kasuotang panloob nang madalas at kung kinakailangan.

Anu-ano ang mga tunog ng mga bagay na nasa larawan?Aling bagay ang may mahinang tunog?Aling bagay ang may malakas na tunog?

Ano-ano ang iba-ibang damdamin? Basahin ang Tandaan sa TG pah. 21.

Ang simbulong 21 ay binabasa bilang dalawampu’t –isa , 22 ay dalawampu’t dalawa, etc. hanggang 30. Ilang sampuan mayroon ang 30?

Buuin ang pangungusap: Mahalaga ang pagsasama ng mahaba at maikling tunog sa isang awit dahil_____

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o mali1. Magpalit ng sando pagkatapos maligo2. Babae lamang ang dapat na magpalit ng kasuotang panloob.3. Ugaliing lagging malinis ang isusuot na kasuotang panloob.4. Magpalit ng kasuotang panloob tuwing makalawang araw.5. Hindi na kailangang magpalit araw-araw ng kasuotang panloob dahil hindi ito nakikita.

Pagtambalin ang larawan at tunog nito. Isulat ang titik ng tamang sagot.1. Tambol a. bum-bum2. kampana b. prrrt-prrt3. orasan c. tik-tak4. telepono d. kriiing kriiing5. pito e. klang klang

Ipagawa ang gawain 4 sa TG pah. 20-21

Bilangin at isulat kung ilan ang mga bagay sa pangkat.1. 232. 273 304. 225. 28

Anong mga tunog ang ating natutuhan ngayon? Ano kaya ang magiging tunog ng awitin kung maikling tunog lamang ang gagamitin? Ano naman ang magiging tunog kung ang mahabang tunog lamang ang gagamitin?

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Lutasin: Napaihi ang batang lalaki sa kanyang pantalon. Ano ang dapat niyang gawin.

A. Umiyak B. MagsisigawC. Magpalit agad ng damit-

panloob.

Gumuhit ng 3 bagay na lumilikha ng malakas na tunog at 3 bagay na lumilikha ng mahinang tunog.

Iguhit ang mga bagay ayon sa bilang sa ibaba.

25 24 28

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

Page 10: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Page 11: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

GRADE 1 K to 12 DAILY LESSON LOG

Paaralan Baitang/ Antas OneGuro Araw Miyerkules

Petsa/ Oras Week 2 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

The learner… demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago

The learner... demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.

The learner... demonstrates understanding of lines, shapes, colors and texture, and principles of balance, proportion and variety through drawing

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili

The learneruses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.

Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa

The learner...

is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and contexts.

The learner... creates a portrait of himself and his family which shows the elements and principles of art by drawing

C. Mga Kasanayan sa PagkatutoIsulat ang code ng bawat kasanayan.

Nagagawa nang mahusay ang mga gawaing nakapagdudulot ng kalinisan at kalusuganGumagamit ng kagamitang pansarili

MT1ATR-Ib-i-1.1 Listen attentively and react positively during story reading. Natutukoy ang mga salitang magkasingtunog.

AP1NAT-Ib-4Nasasabi ang pansariling pangangailangan:pagkain kasuotan at iba pang mithiin para sa Pilipinas(mga gawain sa bawat araw)

M1NS-Ia-1.1 visualizes and represents numbers from 0 to 100 using a variety of materials

M1NS-Ib-2.1 counts the number of objects in

A1EL-Ib-1

distinguishes and identifies the different kinds of drawings:

2.1 portraits 2.2 family portraits

Page 12: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

a given set by ones and tens 2.3 school ground 2.4 on-the-spot

2.5 drawings of home/school surroundings

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

Curriculum Guideg p.12 Pahina 22-23 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Pahina 26-27

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Kailan ka dapa magpalit ng damit-panloob?

Ano ang pangalan ng kuting na matigas ang ulo sa ating kwento?

Ano-ano ang iba-ibang damdamin ng isang tao?

Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din ang bilang na katumbas nito sa plaskard.Ilan ang 30?

Kung ikaw ay iguguhit nang nakatayo, paano mo ito gagawin? (Ipamustra sa bata)Hayaang hulaaan ng ibang bata ang gustong ipahiwatig na tindig .

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: This is the (Brush My Teeth)

Ipaawit: Ang Pusa Ko Magpakita ng mga larawan na nangyayari sa araw-araw. Atasan silang pagsunod-sunurin ang mga larawan ayon sa pangyayari. Itanong sa kanila kung alin ang unang naganap at sumunod na pangyayari dito.

Magkaroon ng maikling paligsahan sa pagbasa ng mga bilang sa plaskard.

Pabilugin ang mga bata. Sabihin : Pagbilang ko ng 3 kailangang magpose kayo. Pagandahan ng pagpose.( Kailangan pati ang guro ay sasali sa gawain.)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Magpakita ng larawan na nagpapakita ng iba-ibang gawain. Sabihin kung alin sa mga ito ang dapat na mauna.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong

Iparinig ang kwento sa pahina 9 ng Sulo ng Buhay

A. Ipakita ang mga salita sa plaskard.

Isa-isahin ang mga gawain sa araw-araw.

1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan.

1. Sabihin : Ngayon naman ay iguguhit natin ang iyong buong

Page 13: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

kasanayan #1 Basahin ito upang marinig ng mga bata.Mingming – MuningBatis-patisPuso-basoKalabaw-langawAno ang napansin ninyo sa hulihan ng kanilang mga tunog?

Ano-ano ang mga gawain tuwing ikaw ay gigising sa umaga?Ano-ano ang mga gawain tuwing ikaw ay maliligo at maghahanda pagpasok sa paaralan?Ano-ano ang mga gawain bago at pagkatapos kumain?Ano-ano ang mga gawain sa pagpasok sa paaralan?Ano-ano ang mga gawain pagkauwi mo mula sa paaralan?

Magpakita ng 3 bundle ng straw.Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang bundle.Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.Dagdagan ng isang straw ang 3 bundle ng straw.Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (tatlumpo’t’-isa) Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang maipakilala ang bilang 32 hanggang 40. 2. Gamit ang place value chart Ilagay ang plaskard na 3 sa hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan. sampuan isahan 3 1 = 31 (tatlumpo’t-isa)

katawan gamit ang mga linya at hugis na napag-aralan natin.Kailangan magtulungan kayo ng iyong kapareha sa gawain. 2. Pagpapakita ng modelo. Tumawag ng isang bata at ipakita sa lahat kung paano ito babakatin gamit ang isang manila paper.(Gagamit ang guro ng krayola sa pagbakat)Ngayon mayroon na tayong bakatan(trace).Gamit ang nabuong outline, hayaang isa-isahin ng mga bata ang bahagi ng nabakat na katawan.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Sino ang nagsasalita sa kwento?Anu-ano ang mga kagamitang pansarili na nabanggit?Mayroon ka din ban g mga gamit na iyon?

B. Iparinig ang tugmaKaibigang bakaAlaga ni amaNagbibigay ng gatasKaya ako ay malakasTanong: Tungkol saan ang tugma?Anu-ano ang mga salitang magkakasintunog sa tugma?

Ipagawa ang Gawain 1

Ano ang ibig sa bihin ng 31? 32? 33? etc. Ilan ang sampuan? isahan Tandaan: Ang tatlumpo’t –isa ay mayroong tatlong sampuan at isang isahan. o tatlumpo at isa.

F. Paglinang sa Kabihasaan(Tungo sa Formative Assessment)

Lagyan ng / ang loob ng kahon kung magkasintunog ang pares ng salita. X kung hindi.___aso-pusa___dahon-kahon____ulam-kanin

Ipaayos sa mga bata ang mga gawain ayon sa pagkakasunod-sunod nito.

C. Pagsasagawa ng GawainGamit ang popsicle sticks, hayaang ipakita ng mga bata ang bilang na sasabihin ng guro.D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin Ipakita ang bilang na 31 at hayaang iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o simbulo na ipapakita ng guro. Gawin

Page 14: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

hanggang 40.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

1. PaglalapatA. Ipagawa ang Gawain 1 sa pah.

10 ng Sulo ng BuhayB. Gawain 2

Lagyan ng / kung mayroon kang gamit na katulad ng nasa ibaba.SabonPanyoSipilyoTuwalyasuklay

Pangkatang GawainBigyan ang bawat pangkat ng tugma.Pasalungguhitan ang mga salitang magkakasingtunog sa tugma.Pangkat 1Ang tahol ng asoSa may bakuran ninyoAng batang maguloAy hindi matututo.

Pangkat 2Ang ngiyaw ng pusaSa may kusinaMagulang ay natutuwaSa mabait na bata.

Pangkat 3Ang unga ng kalabaw Doon sa lubluban“Ang batang magalangTuwa ng magulang.”

Pangkat 4Ang mee ng kambingSa may puno ng saging“Ang batang maagang gumisingMasipag at matulungin.”

Bakit kailangang matugunan ang mga pangangailan sa araw-araw?Ano ang mangyayari kung hindi natutugunan ang mga pangangailangang ito?

1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na ipapakita ng guro.2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang bilang at simbolo nito.

Gawaing Pangkatan Pagbabakat ng mga bata.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga pansariling gamit?Bakit hindi natin ito maaring ipahiram kahit sa kaibigan o kaanak man?Tandaan: Dapat ingatan ang pansariling gamit at hindi ito maaring ipahiram.

Ano ang tawag natin sa mga salitang magkatulad ang tunog?

Ano-ano ang mga pangangailangan sa araw-araw?

Ang simbulong 31 ay binabasa bilang tatlumpo’t –isa , 32 ay tatlumpo’t dalawa, etc. hanggang 40.Ilan ang sampuan mayroon ang 40?

Paano tayo nagkaroon ng outline?

I. Pagtataya ng Aralin Ikahon ang mga pansariling gamit na iyong ginagamit sa paglilinis sa iyong katawan.1. suklay2. sepilyo3. aklat4. panyo5. tuwalya

Lagyan ng O ang patlang kung ang dalawang salita ay magkasingtunog at X kung hindi.1. Aso-baso 5. Dahon-kahon2. silid-balon3. atis-batis

Pagsunod-sunurin ang larawan ayon sa pagkakasunod-sunod nito. Isulat ang bilang 1-5.

Bilangin at isulat kung ilan ang mga bagay sa pangkat.1. 362. 393. 404. 315. 37

Hayaang gamitin ng mga bata ang outline na kanilang ginawa upang lagyan ng mga kailangang linya at hugis .Ipaskil ang natapos na gawa at bigyan ng papuri sa pamamagitan ng pagpaskil sa Output Wall ang pinakamagandang gawa ng grupo.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Iguhit sa iyong kwaderno ang mga pansariling gamit. Iguhit ang mga bagay ayon sa

Ipagawa ang Gawain sap ah. 9 ng Pupils; Activity Sheet sa Art/

Page 15: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

bilang sa ibaba.

40 35 38

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Page 16: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

GRADE 1 K to 12 DAILY LESSON LOG

Paaralan Baitang/ Antas OneGuro Araw Huwebes

Petsa/ Oras Week 2 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

The learner… demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago

The learner... demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.

The learner… understands the importance of good eating habits and behavior

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili

The learneruses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.

Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa

The learner...

is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and contexts.

The learner… practices healthful eating habits daily

C. Mga Kasanayan sa PagkatutoIsulat ang code ng bawat kasanayan.

Nagagawa nang mahusay ang mga gawaing nakapagdudulot

MT1ATR-Ib-i-1.1 Listen attentively and react

AP1NAT-Ib-4Nasasabi ang pansariling

M1NS-Ia-1.1 visualizes and represents

H1N-Ia-b-1

Page 17: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

ng kalinisan at kalusuganPagiging malinis at maayos sa Gawain sa pamamagitan ng paggamit ng pambura kung kinakailangan.

positively during story reading. Nakikilala at nagagaya ang napakinggang tunog ng mga bagay sa kalikasan.Natutukoy ang mga larawan na may mahina at malakas na tunog.

pangangailangan: pagkain, kasuotan at iba pang mithiin para sa Pilipinas.(mga kagamitan sa bawat gawain)

numbers from 0 to 100 using a variety of materials

M1NS-Ib-2.1 counts the number of objects in a given set by ones and tens

distinguishes healthful from less healthful foods

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

Curriculum Guideg p.12 Pahina 24-26 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Pahina 28-32

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Pumalakpak kung ang babanggiting gamit ng guro ay pansarili. Huwag kumibo kung hindi.--aklat suklay- sepilyo lapis

Ano ang bumuhos kay Mingming nang siya ay sumabit o bumitin sa pisi?

Ano-ano ang ibat’-ibang gawain ng isang bata?

Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din ang bilang na katumbas nito sa plaskard.Ilan ang 40?

Patakbuhin ang mga bata sa lugar ng ilang minuto.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng isang malinis at maayos na gawa ng bata sa Art.Ano ang masasabi ninyo sa gawa na ito?

Ipaawit: Ang Pusa Ko Magpakita ng larawan ng isang batang walang maayos na kasuotan, walang damit at nakatira sa lansangan. Ano ang masasabi mo sa larawan?Natutugunan ba ang kanyang mga pangangailangan?Nagagawa ba niya ang mga

Magkaroon ng maikling paligsahan sa pagbasa ng mga bilang sa plaskard.

Itanong: Ano ang naramdaman ninyo?

Page 18: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

gawaing karaniwang ginagawa ng isang bata katulad mo?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Magpakita ng larawan ng mga gawain sa pang-araw-araw, hayaan ang mga mag-aaral na tukuyin ang mga gawaing ipinahihiwatig dito.

Ano ang gusto ninyong gawin kung kayo ay pagod?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Iparinig ang kwento sa pahina 12 ng Sulo ng Buhay

Babasahin ng guro ang salitang nasa pisara na may katumbas na larawan.Hal. Tubig Ano kaya ang tunog ng tubig sa gripo?Ipagaya sa mga bata ang tunog. Drip dripIparinig ang tunog ng hangin, kulog, ulan, kidlat, tubig at iyak ng bata.

Ano-anong bagay ang iyong kailangan pagkagiisng sa umaga?Ano-anong bagay ang iyong kailangan sa paliligo?Ano-anong bagay ang iyong kailangan sa pagbibihis?Ano-anong bagay ang iyong kailangan sa pagkain ng agahan?Ano-anong bagay ang iyong kailangan sa pagpasok sa paaralan?Ano-anong bagay ang iyong kailangan pag-uwi mula sa paaralan?Ano-anong bagay ang iyong kailangan pagkain sa hapunan?Ano-anong bagay ang iyong kailangan bago ka matulog?

1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan. Magpakita ng 4 bundle ng straw.Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang bundle.Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.Dagdagan ng isang straw ang 4 bundle ng straw.Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (apatnapu’t-isa) Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang maipakilala ang bilang 42 hanggang 50. 2. Gamit ang place value chart Ilagay ang plaskard na 4 sa hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan. sampuan isahan 4 1 = 41 (apatnapu’t-isa)

Ipakita ang larawan ng batang umiinom ng gatas. Itanong: Kayo ba ay umiinom din ng gatas?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ano mayroon sa klase ni Bb Rosas?Ilang bata ang nagkamali?

Ano ang ginamit ng isang bata para burahin ang gawa niya?

Tanong: Ano ang tunog ng hangin? Kulog? Ulan? Tubig?Alin sa mga larawan ang may malakas na tunog?Mahinang tunog?Anong uri ng boses ang narinig mo sa nanay? Sa anak?

Ipagawa ang Gawain B sa LM pah.28-29.

Ano ang ibig sa bihin ng 41? 42? 43? etc. Ilan ang sampuan? isahan Tandaan: Ang apatnapu’t–isa ay mayroong apat na sampuan at isang isahan. o apatnapu at isa.

Bakit kailangan nating uminom ng tubig/gatas?

F. Paglinang sa Kabihasaan(Tungo sa Formative Assessment)

Pagpapakita ng gawain C. Pagsasagawa ng GawainGamit ang popsicle sticks,

Page 19: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

hayaang ipakita ng mga bata ang bilang na sasabihin ng guro.D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin Ipakita ang bilang na 41 at hayaang iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o simbulo na ipapakita ng guro. Gawin hanggang 50.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 13 ng Sulo ng Buhay

Pangkat 1Bigyan ng mga larawan ang mga bata. Ipalagay ito sa tamang hanay.Mahinang Tunog Malakas na tunog Pangkat 2 Ipaug-nay ang larawan sa katumbas na tunog nito. Pangkat 3 Ipahanay sa tamang pangkat ang mga larawan. Bagay sa Paligid Kalikasan

Ano ang gawain ang pinakagusto mo? Anong kagamitan ang iyong ginagamit upang matugunan ang gawain iyong napili?

1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na ipapakita ng guro.2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang bilang at simbolo nito.

Iguhit ang bilang ng baso ng tubig at gatasna dapat ninyong inumin.

H. Paglalahat ng Aralin Paano natin mapapanatili na malinis ang ating gawing sulatin?Ano ang dapat nating gamitin sa pagbubura?Tandaan: Magdala lagi ng pambura. Iwasang gamitin ang daliri sa pagbubura.

Ano pa ang nakakalikha ng mga tunog sa paligid?Anu-ano ang mga uri ng tunog?Tandaan: May tunog na malakas, mahina, matinis at mababa. Bigyan diin ang Tadaan sa TG

pah. 26.

Ang simbulong 41 ay binabasa bilang apatnapu’tisa , 42 ay apatnapu’t dalawa, etc. hanggang 50.Ilan ang sampuan mayroon ang 50?

Ilang baso ng tubig ang dapat ninyong inumin sa loob ng isang araw?Bakit kailangan ninyong uminom ng gatas sa gabi?Tandaan: Tubig ay kailangan, pampasigla ng katawan.

I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang Gawain 2 sa pah. 14 ng Sulo ng Buhay.

Lagyan ng / kung ang larawan ay may malakas na tunog at X kung mahina ang tunog.1. hangin2. kulog3. ulan4. tubig5. iyak ng bata

Ipagawa ang Gawain 3 sa TG pah. 26.

Bilangin at isulat kung ilan ang mga bagay sa pangkat.1. 462. 423. 504. 495. 44

Tama o Mali___1.Kailangan ng tao ng tubig kapag nauuhaw.___2.Masustansiya ang gatas.___3. Dapat na isang baso na lang ang inumin para makatipid sa tubig.___4. Kailangang mapalitan ang nawalang likido sa katawan.___5. Pinatitibay ng gatas ang ating mga buto at ngipin.

Page 20: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Ugaliing gumamit ng pambura kung may pagkakamaling nagawa sa mga sulatin.

Pumili ng isang kalikasan na nakalilikha ng tunog at iguhit ito.

Sagutan ang Gawain sap ah. 44 ng pupils’Activity Sheet

Isaulo: Ngipin ko’y tumitibay Buto ko’y lumalakas Dahil sa tuwinangPag-inom ng gatas.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Page 21: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

GRADE 1 K to 12 DAILY LESSON LOG

Paaralan Baitang/ Antas OneGuro Araw Biyernes

Petsa/ Oras Week 2 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

The learner… demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago

The learner... demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.

The learner . . . demonstrates understanding awareness of body parts in preparation for participation in physical activities.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili

The learneruses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.

Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa

The learner...

is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

is able to recognize, and

The learner . . . performs with coordination enjoyable movements on body awareness .

Page 22: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and contexts.

C. Mga Kasanayan sa PagkatutoIsulat ang code ng bawat kasanayan.

Nagagawa nang mahusay ang mga gawaing nakapagdudulot ng kalinisan at kalusuganNaiiwasang malukot o marumihan ang gawain

MT1ATR-Ib-i-1.1 Listen attentively and react positively during story reading. Nakikilala at nagagaya ang napakinggang tunog ng mga bagay sa kalikasan.Nalilinang at nagagamit ang mga napakinggang tunog ng mga bagay sa paligid.Natutukoy ang mga salitang magkasingtunog.Natutukoy ang mga larawan na may mahina at malakas na tunog.

(Written Summative Test)

M1NS-Ia-1.1

visualizes and represents numbers from 0 to 100 using a variety of materials

M1NS-Ib-2.1

counts the number of objects in a given set by ones and tens

PE1BM-Ia-b-1

describes the different parts of the body and their movements through enjoyable physical activities

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

Curriculum Guideg p.12 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.12

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Ano ang dapat mong gamitin kung ikaw ay nagkamali sa iyong gawain?

Magbigay ng mga halimbawa:Mahinang tunog – Malakas na TunogMatinis na tunog – Mababang TunogTunog ng kalikasan

Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din ang bilang na katumbas nito sa plaskard.

Anu-ano ang malalaking bahagi ng iyong katawan?

Page 23: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

Ilan ang 50?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kailan ipinagdiriwang ang Araw ng mga Puso?

Ipaawit: Ang Alaga Kong Aso Magkaroon ng maikling paligsahan sa pagbasa ng mga bilang sa plaskard.(41-50)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Awit: Paa. Tuhod

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Iparinig ang kwento sa pahina 15 ng Sulo ng Buhay

Muli ilahad sa mga bata ang ibat-ibang uri ng tunog na pinag-aralan.

1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan.

Magpakita ng 5 bundle ng straw.

Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang bundle.

Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)

Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.

Dagdagan ng isang straw ang 5 bundle ng straw.

Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (limampu’t-isa)

Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang maipakilala ang bilang 52 hanggang 60.

2. Gamit ang place value chart

Ilagay ang plaskard na 5 sa hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan.

sampuan isahan

5 1 = 51

(limampu’t-isa)

. Gawain: Ipakita ang larawan na nagpapakita ng pagkilos ng malalaking bahagi ng katawan.Katawang nakaunatKatawang nakabaluktotBrasong naigagalawBinting naiindayogMga pang nakalalakadMga kamay na nakataasTuhod na nakaunat\Tuhod na nakabaluktot

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ano ang ipinagawa ng guro sa mga bata?Para kanino ang Valentine’s Card?Bakit masaya si Carla?

Ano ang ibig sa bihin ng 51? 52? 53? etc.

Ilan ang sampuan? isahan

Naikikilos ninyo ba ang malalaking bahagi ng iyong katawan?Bakit mahalaga ang pagkilos ng malalaking bahagi ng katawan?

Page 24: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

Tandaan: Ang limampu’t–isa ay mayroong lima na sampuan at isang isahan. o limampu at isa.

Paano ito nakakatulong sa ating katawan?

F. Paglinang sa Kabihasaan(Tungo sa Formative Assessment)

C. Pagsasagawa ng Gawain

Gamit ang popsicle sticks, hayaang ipakita ng mga bata ang bilang na sasabihin ng guro.

D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin

Ipakita ang bilang na 41 at hayaang

iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o simbulo na ipapakita ng guro.

Gawin hanggang 50.

Pangkatang Pagpapakitang Kilos

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay

Pangkat 1Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog sa tugma.Alaga kong manokNagbibigay ng itlog.Kaya ako’y mabilog.At saka malusog.

Pangkat 2 Ipaug-nay ang larawan sa katumbas na tunog nito. Pangkat 3 Ipabilang ang mga larawan ng kalikasan na may ginagawang tunog.

1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na ipapakita ng guro.

2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Paano natin mapapanatili na malinis ang ating gawing sulatin?Tandaan: Paano mo maiiwasang malukot o marumihan ang iyong gawain?

Ano ang tawag sa mga salitang magkasingtunog sa hulihan?

Ang simbulong 51 ay binabasa bilang limampu’t isa , 52 ay limampu’t dalawa, etc. hanggang 60.

Tayo ay may malalaking bahagi ng katawan.Ito ay naikikilos natin.Ang malalaking bahagi ng katawan ay mahalaga.

Page 25: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

Ilan ang sampuan mayroon ang 60?

I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng isang pusong malaki at kulayan ng pula.

Lagyan ng / kung magkaingtunog at X kung hindi.1. babae- lata2. itlog – bilog3. kahon-sabon4. aso-baso5. masaya-malungkot

Bilangin at isulat kung ilan ang mga bagay sa pangkat.

1. 57

2. 51

3. 60

4. 56

5. 58

Lagyan ng / ang mga kilos ng :1. Kamay – naitataas , naibababa2. Balikat – naigagalaw , naiuunat3. Tuhod – nailuluhod ,

naibabaluktot4. Binti – naibabaluktot, naiikot5. Braso – naigagalaw , nailalakad

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Gawin ang Gawain2 sa pah. 17.

Sagutan ang Gawain sa pah. 45 ng pupils’Activity Sheet

Pag-aralan ang iba’t ibang kilos ng mga malalaking bahagi ng iyong katawan.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa

Page 26: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewPaglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 16 ng Sulo ng Buhay Pangkat 1 Ipahanap sa mga bata ang salitang magkasingtunog

tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?