19
EPP V Date: ____________ I. Layunin: 1. Matukoy ang mga pamamaraan sa pagpaparami ng halaman. 2. Maisagawa ang pagpaparami ng halaman tulad ng pagpupunla at pagpapa-ugat. II. Paksang Aralin: Pagpaparami ng Halaman a. Bilang ng araw - 4 b. Kagamitan - .tock, scion, kutsilyo, itak, tape, alambre, bunot ng niyog c. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 156-160; ELC 2.5 - 2.5.1 III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pagsasanay - Pag-uuri ng mga halarnan na matatagpuan sa narseri. 2. Balik-aral - Paggunita sa mga salik ng matagumpay na pagnanarseri. B. Panlinang na Gawain: 1. Pagganyak - Magpakita ng isang halimbawa ng halamang tumutubo sa pamamagitan ng pagpapaugat o marcotting na namunga o namulaklak na. 2. Talasalitaan cambium layer marcotting 3. Pagbuo ng Suliranin - Ipabasa ang "Alamin Mo," dahon 159 ng Batayang Aklat at pasagutan pagkatapos ng talakayan. 4. Karanasan sa Pagkatuto 4.1 Magpakitang-turo ng mga hakbang sa paggawa ng bawat isa sa mga pamamaraan ng pagpaparami ng halarnan. 4.2 Humingi ng ganting pakitang-gawa ng isang bata sa bawat paraang ipinakita. 4.3 Ipahasa ang Batayang Aklat, dahon 156-158 at talakayin ang inga hakbang sa pagpapaparami ng halaman. C. Pangwakas na Gawain: 1. Paglalahat: Ipabasa ang "'Tandaan Mo," dahon 159 ng Batayang Aklat. IV. Pagtataya: Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. Isulat ang titik ng tamang sagot. A B

EPP 5 2nd dD

Embed Size (px)

DESCRIPTION

DLL

Citation preview

Page 1: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy ang mga pamamaraan sa pagpaparami ng halaman.2. Maisagawa ang pagpaparami ng halaman tulad ng pagpupunla at pagpapa-ugat.

II. Paksang Aralin:Pagpaparami ng Halamana. Bilang ng araw - 4b. Kagamitan - .tock, scion, kutsilyo, itak, tape, alambre, bunot ng niyogc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 156-160; ELC 2.5 - 2.5.1

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pag-uuri ng mga halarnan na matatagpuan sa narseri.2. Balik-aral - Paggunita sa mga salik ng matagumpay na pagnanarseri.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Magpakita ng isang halimbawa ng halamang tumutubo sa pamamagitan ng

pagpapaugat o marcotting na namunga o namulaklak na.2. Talasalitaan

cambium layer marcotting3. Pagbuo ng Suliranin - Ipabasa ang "Alamin Mo," dahon 159 ng Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Magpakitang-turo ng mga hakbang sa paggawa ng bawat isa sa mga pamamaraan ng pagpaparami ng halarnan.

4.2 Humingi ng ganting pakitang-gawa ng isang bata sa bawat paraang ipinakita.4.3 Ipahasa ang Batayang Aklat, dahon 156-158 at talakayin ang inga hakbang sa

pagpapaparami ng halaman.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "'Tandaan Mo," dahon 159 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. Isulat ang titik ng tamang sagot.

A B1. Gumagamit ng buto sa pagpaparami ng halaman a. bunot ng niyog2. Namumunga o namumulaklak habang pinauugat b. pagpupunla3. Pambalot sa lupang pantakip sa pinaugat na sanga c. pagdurugtong

d. pagma-marcotV. Takdang-Aralin:

Ipagawa ang "Gawin Mo," dahon 160 ng Batayang Aklat.

Page 2: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy ang mga pamamaraan sa pagpaparami ng halaman.2. Maisagawa ang pagpaparami ng halaman tulad ng pagpupunla at pagpapa-ugat.

II. Paksang Aralin:Pagpaparami ng Halamana. Bilang ng araw - 4b. Kagamitan - .tock, scion, kutsilyo, itak, tape, alambre, bunot ng niyogc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 156-160; ELC 2.5 - 2.5.1

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pag-uuri ng mga halarnan na matatagpuan sa narseri.2. Balik-aral - Paggunita sa mga salik ng matagumpay na pagnanarseri.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Magpakita ng isang halimbawa ng halamang tumutubo sa pamamagitan ng

pagpapaugat o marcotting na namunga o namulaklak na.2. Talasalitaan

cambium layer marcotting3. Pagbuo ng Suliranin - Ipabasa ang "Alamin Mo," dahon 159 ng Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Magpakitang-turo ng mga hakbang sa paggawa ng bawat isa sa mga pamamaraan ng pagpaparami ng halarnan.

4.2 Humingi ng ganting pakitang-gawa ng isang bata sa bawat paraang ipinakita.4.3 Ipahasa ang Batayang Aklat, dahon 156-158 at talakayin ang inga hakbang sa

pagpapaparami ng halaman.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "'Tandaan Mo," dahon 159 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. Isulat ang titik ng tamang sagot.

A B1. Gumagamit ng buto sa pagpaparami ng halaman a. bunot ng niyog2. Namumunga o namumulaklak habang pinauugat b. pagpupunla3. Pambalot sa lupang pantakip sa pinaugat na sanga c. pagdurugtong

d. pagma-marcotV. Takdang-Aralin:

Ipagawa ang "Gawin Mo," dahon 160 ng Batayang Aklat.

Page 3: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy at mapili ang niahusay na uri ng hayop na aalagaan.2. Masunod ang mga panuntunang pangkaligtasan sa pag-aalaga rig hayop.3. Masunod ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga ng hayop.4. Maipakita ang kasiyahan sa pag-aalaga ng hayop.

II. Paksang Aralin: Pag-aalaga ng mga Hayopa. Bilang ng araw - 6b. Kagamitan - Mga babasahing galing sa TLRC tungkol sa pag-aalaga ng hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 161-166: ELC 3 - 3.3

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pagsasabi ng iba't ibang hayop na maaaring alagaan.2. Balik-aral - Magpakuwento ng karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Tawagin ang pansin ng mga bata sa paskilan/ bulletin board ng mga hayop.

Humingi ng puma.2. Talasalitaan

artificial brooder dropping board broiler3. Pagbuo rig Suliranin - Tingnan ang "Alamin Mo," dahon 165 rig Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Makipag-ugnayan sa guro ng media upang makapanood ang mga bata ng slides tungkol sa pag-aalaga ng hayop. 4.2 Ipakuwento sa mga hata ang kanilang karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

4.3 Basahin ang teksto sa dahon 161-164 ng Batayang Aklat at talakayin ang nilalaman nito.4.4 Magkuwento ng mga matagumpay na paghahayupan sa pamayanan.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 165 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Sagutin ng Tama o Mali.______ 1. Ang manok ay nakapagbibigay ng itlog at karne.______ 2. Ilagay ang kahulugan ng manok malapit sa maraming tao.______ 3. Ang pagkain ng manok ang pinakamalaking gastos sa pagmamanukan.

V. Takdang-Aralin:Pag-alagin ang mga bata ng isang uri ng hayop sa kanilang bakuran at ipalala ang kanilang

nagging karanasan. EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy at mapili ang niahusay na uri ng hayop na aalagaan.2. Masunod ang mga panuntunang pangkaligtasan sa pag-aalaga rig hayop.3. Masunod ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga ng hayop.

Page 4: EPP 5 2nd dD

4. Maipakita ang kasiyahan sa pag-aalaga ng hayop.

II. Paksang Aralin: Pag-aalaga ng mga Hayopa. Bilang ng araw - 6b. Kagamitan - Mga babasahing galing sa TLRC tungkol sa pag-aalaga ng hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 161-166: ELC 3 - 3.3

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pagsasabi ng iba't ibang hayop na maaaring alagaan.2. Balik-aral - Magpakuwento ng karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Tawagin ang pansin ng mga bata sa paskilan/ bulletin board ng mga hayop.

Humingi ng puma.2. Talasalitaan

artificial brooder dropping board broiler3. Pagbuo rig Suliranin - Tingnan ang "Alamin Mo," dahon 165 rig Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Makipag-ugnayan sa guro ng media upang makapanood ang mga bata ng slides tungkol sa pag-aalaga ng hayop. 4.2 Ipakuwento sa mga hata ang kanilang karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

4.3 Basahin ang teksto sa dahon 161-164 ng Batayang Aklat at talakayin ang nilalaman nito.4.4 Magkuwento ng mga matagumpay na paghahayupan sa pamayanan.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 165 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Sagutin ng Tama o Mali.______ 1. Ang manok ay nakapagbibigay ng itlog at karne.______ 2. Ilagay ang kahulugan ng manok malapit sa maraming tao.______ 3. Ang pagkain ng manok ang pinakamalaking gastos sa pagmamanukan.

V. Takdang-Aralin:Pag-alagin ang mga bata ng isang uri ng hayop sa kanilang bakuran at ipalala ang kanilang

nagging karanasan.

Page 5: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy at mapili ang niahusay na uri ng hayop na aalagaan.2. Masunod ang mga panuntunang pangkaligtasan sa pag-aalaga rig hayop.3. Masunod ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga ng hayop.4. Maipakita ang kasiyahan sa pag-aalaga ng hayop.

II. Paksang Aralin: Pag-aalaga ng mga Hayopa. Bilang ng araw - 6b. Kagamitan - Mga babasahing galing sa TLRC tungkol sa pag-aalaga ng hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 161-166: ELC 3 - 3.3

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pagsasabi ng iba't ibang hayop na maaaring alagaan.2. Balik-aral - Magpakuwento ng karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Tawagin ang pansin ng mga bata sa paskilan/ bulletin board ng mga hayop.

Humingi ng puma.2. Talasalitaan

artificial brooder dropping board broiler3. Pagbuo rig Suliranin - Tingnan ang "Alamin Mo," dahon 165 rig Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Makipag-ugnayan sa guro ng media upang makapanood ang mga bata ng slides tungkol sa pag-aalaga ng hayop. 4.2 Ipakuwento sa mga hata ang kanilang karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

4.3 Basahin ang teksto sa dahon 161-164 ng Batayang Aklat at talakayin ang nilalaman nito.4.4 Magkuwento ng mga matagumpay na paghahayupan sa pamayanan.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 165 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Sagutin ng Tama o Mali.______ 1. Ang manok ay nakapagbibigay ng itlog at karne.______ 2. Ilagay ang kahulugan ng manok malapit sa maraming tao.______ 3. Ang pagkain ng manok ang pinakamalaking gastos sa pagmamanukan.

V. Takdang-Aralin:Pag-alagin ang mga bata ng isang uri ng hayop sa kanilang bakuran at ipalala ang kanilang

nagging karanasan.

Page 6: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy at mapili ang niahusay na uri ng hayop na aalagaan.2. Masunod ang mga panuntunang pangkaligtasan sa pag-aalaga rig hayop.3. Masunod ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga ng hayop.4. Maipakita ang kasiyahan sa pag-aalaga ng hayop.

II. Paksang Aralin: Pag-aalaga ng mga Hayopa. Bilang ng araw - 6b. Kagamitan - Mga babasahing galing sa TLRC tungkol sa pag-aalaga ng hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 161-166: ELC 3 - 3.3

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pagsasabi ng iba't ibang hayop na maaaring alagaan.2. Balik-aral - Magpakuwento ng karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Tawagin ang pansin ng mga bata sa paskilan/ bulletin board ng mga hayop.

Humingi ng puma.2. Talasalitaan

artificial brooder dropping board broiler3. Pagbuo rig Suliranin - Tingnan ang "Alamin Mo," dahon 165 rig Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Makipag-ugnayan sa guro ng media upang makapanood ang mga bata ng slides tungkol sa pag-aalaga ng hayop. 4.2 Ipakuwento sa mga hata ang kanilang karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

4.3 Basahin ang teksto sa dahon 161-164 ng Batayang Aklat at talakayin ang nilalaman nito.4.4 Magkuwento ng mga matagumpay na paghahayupan sa pamayanan.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 165 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Sagutin ng Tama o Mali.______ 1. Ang manok ay nakapagbibigay ng itlog at karne.______ 2. Ilagay ang kahulugan ng manok malapit sa maraming tao.______ 3. Ang pagkain ng manok ang pinakamalaking gastos sa pagmamanukan.

V. Takdang-Aralin:Pag-alagin ang mga bata ng isang uri ng hayop sa kanilang bakuran at ipalala ang kanilang

nagging karanasan.

Page 7: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy at mapili ang niahusay na uri ng hayop na aalagaan.2. Masunod ang mga panuntunang pangkaligtasan sa pag-aalaga rig hayop.3. Masunod ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga ng hayop.4. Maipakita ang kasiyahan sa pag-aalaga ng hayop.

II. Paksang Aralin: Pag-aalaga ng mga Hayopa. Bilang ng araw - 6b. Kagamitan - Mga babasahing galing sa TLRC tungkol sa pag-aalaga ng hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 161-166: ELC 3 - 3.3

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pagsasabi ng iba't ibang hayop na maaaring alagaan.2. Balik-aral - Magpakuwento ng karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Tawagin ang pansin ng mga bata sa paskilan/ bulletin board ng mga hayop.

Humingi ng puma.2. Talasalitaan

artificial brooder dropping board broiler3. Pagbuo rig Suliranin - Tingnan ang "Alamin Mo," dahon 165 rig Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Makipag-ugnayan sa guro ng media upang makapanood ang mga bata ng slides tungkol sa pag-aalaga ng hayop. 4.2 Ipakuwento sa mga hata ang kanilang karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

4.3 Basahin ang teksto sa dahon 161-164 ng Batayang Aklat at talakayin ang nilalaman nito.4.4 Magkuwento ng mga matagumpay na paghahayupan sa pamayanan.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 165 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Sagutin ng Tama o Mali.______ 1. Ang manok ay nakapagbibigay ng itlog at karne.______ 2. Ilagay ang kahulugan ng manok malapit sa maraming tao.______ 3. Ang pagkain ng manok ang pinakamalaking gastos sa pagmamanukan.

V. Takdang-Aralin:Pag-alagin ang mga bata ng isang uri ng hayop sa kanilang bakuran at ipalala ang kanilang

nagging karanasan.

Page 8: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Matukoy at mapili ang niahusay na uri ng hayop na aalagaan.2. Masunod ang mga panuntunang pangkaligtasan sa pag-aalaga rig hayop.3. Masunod ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga ng hayop.4. Maipakita ang kasiyahan sa pag-aalaga ng hayop.

II. Paksang Aralin: Pag-aalaga ng mga Hayopa. Bilang ng araw - 6b. Kagamitan - Mga babasahing galing sa TLRC tungkol sa pag-aalaga ng hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 161-166: ELC 3 - 3.3

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Pagsasabi ng iba't ibang hayop na maaaring alagaan.2. Balik-aral - Magpakuwento ng karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Tawagin ang pansin ng mga bata sa paskilan/ bulletin board ng mga hayop.

Humingi ng puma.2. Talasalitaan

artificial brooder dropping board broiler3. Pagbuo rig Suliranin - Tingnan ang "Alamin Mo," dahon 165 rig Batayang Aklat at pasagutan

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Makipag-ugnayan sa guro ng media upang makapanood ang mga bata ng slides tungkol sa pag-aalaga ng hayop. 4.2 Ipakuwento sa mga hata ang kanilang karanasan sa pag-aalaga ng hayop.

4.3 Basahin ang teksto sa dahon 161-164 ng Batayang Aklat at talakayin ang nilalaman nito.4.4 Magkuwento ng mga matagumpay na paghahayupan sa pamayanan.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 165 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Sagutin ng Tama o Mali.______ 1. Ang manok ay nakapagbibigay ng itlog at karne.______ 2. Ilagay ang kahulugan ng manok malapit sa maraming tao.______ 3. Ang pagkain ng manok ang pinakamalaking gastos sa pagmamanukan.

V. Takdang-Aralin:Pag-alagin ang mga bata ng isang uri ng hayop sa kanilang bakuran at ipalala ang kanilang

nagging karanasan.

Page 9: EPP 5 2nd dD

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Makatulong sa pamamahala ng mga produktong galing sa inaalagaang hayop.2. Makasunod sa mga umiiral na alituntunin sa pook tungkol sa pagbibili ng mga produkto.3. Maipakita ang pakikiisa sa pamayanan nang may kawilihan sa pamamagitan ng pagbibili o

pagsasapamilihan ng mga inaalagaang hayop.

II. Paksang Aralin: Pagsasapamiiihan ng mga Produktong Galing sa Inaalagaang Hayopa. Biking ttg araw - 2b. Kaganiitan - tray ng itlog, mga larawan ng pinagbibiling produkto galing sa hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 167- 169

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Gumawa ng tsart ng mga pagkain na galing sa hayop.2. Balik-aral - Pag-uulat ng ginawang pagmamasid sa pinakamalapit na nag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Pagsasabi ng mga pahoritong pagkain na galing sa hayop.2. Talasalitaan

pagsasapamilihan pamilihang bayan buwis3. Pagbuo ng Suliranin - Pasagutan ang "Alamin Mo," dahon 168 ng Batayang Aklat

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Pagkuwentuhin ang mga bata ng kanilang mga namasid/ karanasan tungkol sa pagsasapamilihan ng kanilang produkto na galing sa hayop.

4.2 Bigyan ang mga bata ng mga gabay sa pakikipanayam sa mga tindera ng balut at penoy o manok tungkol sa pagpapanatili ng mataas na uri ng paninda at pagkukwenta ng tamang presyo.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 168 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Lagyan ng kung ang binanggit na gawi ay wasto at x kung hindi wasto.

_____ 1. Ilagay sa tray na karton ang mga itlog na ipagbibili._____ 2. Maaaring ipagbili ang manok na buhay o kinatay na._____ 3. Pare-pareho ang presyo ng itlog, malaki man o rnaliit._____ 4. Hindi kailangan ang pahintulot ng sinuman sa pagsasapamilihan ng produkto._____ 5. Ang itlog ng itik o bibe ay ginagawang balut.

V. Takdang-Aralin:Ipagawa sa mga bata ang pangalawang gawain ng "Gawin Mo," dahon 169 ng Batayang Aklat.

EPP V

Date: ____________

I. Layunin:1. Makatulong sa pamamahala ng mga produktong galing sa inaalagaang hayop.2. Makasunod sa mga umiiral na alituntunin sa pook tungkol sa pagbibili ng mga produkto.

Page 10: EPP 5 2nd dD

3. Maipakita ang pakikiisa sa pamayanan nang may kawilihan sa pamamagitan ng pagbibili o pagsasapamilihan ng mga inaalagaang hayop.

II. Paksang Aralin: Pagsasapamiiihan ng mga Produktong Galing sa Inaalagaang Hayopa. Biking ttg araw - 2b. Kaganiitan - tray ng itlog, mga larawan ng pinagbibiling produkto galing sa hayopc. Sanggunian - Batayang Aklat, dahon 167- 169

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:

1. Pagsasanay - Gumawa ng tsart ng mga pagkain na galing sa hayop.2. Balik-aral - Pag-uulat ng ginawang pagmamasid sa pinakamalapit na nag-aalaga ng hayop.

B. Panlinang na Gawain:1. Pagganyak - Pagsasabi ng mga pahoritong pagkain na galing sa hayop.2. Talasalitaan

pagsasapamilihan pamilihang bayan buwis3. Pagbuo ng Suliranin - Pasagutan ang "Alamin Mo," dahon 168 ng Batayang Aklat

pagkatapos ng talakayan.4. Karanasan sa Pagkatuto

4.1 Pagkuwentuhin ang mga bata ng kanilang mga namasid/ karanasan tungkol sa pagsasapamilihan ng kanilang produkto na galing sa hayop.

4.2 Bigyan ang mga bata ng mga gabay sa pakikipanayam sa mga tindera ng balut at penoy o manok tungkol sa pagpapanatili ng mataas na uri ng paninda at pagkukwenta ng tamang presyo.

C. Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:

Ipabasa ang "Tandaan Mo," dahon 168 ng Batayang Aklat.

IV. Pagtataya:Lagyan ng kung ang binanggit na gawi ay wasto at x kung hindi wasto.

_____ 1. Ilagay sa tray na karton ang mga itlog na ipagbibili._____ 2. Maaaring ipagbili ang manok na buhay o kinatay na._____ 3. Pare-pareho ang presyo ng itlog, malaki man o rnaliit._____ 4. Hindi kailangan ang pahintulot ng sinuman sa pagsasapamilihan ng produkto._____ 5. Ang itlog ng itik o bibe ay ginagawang balut.

V. Takdang-Aralin:Ipagawa sa mga bata ang pangalawang gawain ng "Gawin Mo," dahon 169 ng Batayang Aklat.

Page 11: EPP 5 2nd dD