8
February 1, 2012 Wednesday CHARACTER EDUCATION 6:00-6:30 I. Layunin Naisasagawa nang may pag-uunawa ang pakikitungo sa mga kasapi ng mag-anak. Hal. Umiwas sa pananakit ng damdamin ng kasapi ng mag-anak. II. Paksang Aralin Pagkakaisa ng Mag-anak Pag-iwas sa Pananakit Ng Damdamin Ng Mag-anak Paggamit ng mga Magagalang na Pantawag Gaya ng Ate, Kuya Sanggunian:PELC-1,1.1 p.34 Uliran pp. 172-173 Kagamitan: Tsart Values: Pakikiisa III. Mga Gawain A. Panimulang Gawain 1.Attendance chart 2. Health chart B. Pansaloobing Pagsasanay -Sabhin ang mga ginamit na magagalang na pantawag sa mga nakakatandang kapatid C. Panlinanag na Gawain 1. Pagganyak Basahin “Nakabasag si Lolo sa Aklat Uliran 1 sa p.172-173 2. Paglalahad/Pagtalakay a. Sa isang pamilya kung minsan ay nagkakaroon ng di pagkakaunawaan. -Sa nabasa ninyong kuwento sino ang nakabasag ng puswelo ng tatay? -Sa palagay ba ninyo sasakit ang damdamin ng Lolo kung sakaling narinig niya ang tatay? -Dapat ba nating iwasan ang pananakit ng damdamin ng kasapi ng mag-anak? 3. Pagbubuo ng Kaisipan Umiwas sa pananakit ng damdamin ng kasapi ng mag-anak 4. Paglalapat Anu-ano ang gagawin mo kung may pangyayari katulad ng nabasa ninyong kuwento sa inyong pamilya? 5. Pagbubuo ng Kuwento

February 1

Embed Size (px)

Citation preview

Page 1: February 1

February 1, 2012WednesdayCHARACTER EDUCATION6:00-6:30

I. LayuninNaisasagawa nang may pag-uunawa ang pakikitungo sa mga kasapi ng mag-anak.Hal. Umiwas sa pananakit ng damdamin ng kasapi ng mag-anak.

II. Paksang AralinPagkakaisa ng Mag-anakPag-iwas sa Pananakit Ng Damdamin Ng Mag-anakPaggamit ng mga Magagalang na Pantawag Gaya ng Ate, KuyaSanggunian:PELC-1,1.1 p.34 Uliran pp. 172-173Kagamitan: Tsart Values: Pakikiisa

III. Mga GawainA. Panimulang Gawain1.Attendance chart2. Health chart B. Pansaloobing Pagsasanay-Sabhin ang mga ginamit na magagalang na pantawag sa mga nakakatandang kapatidC. Panlinanag na Gawain1. Pagganyak

Basahin“Nakabasag si Lolo sa Aklat Uliran 1 sa p.172-173

2. Paglalahad/Pagtalakaya. Sa isang pamilya kung minsan ay nagkakaroon ng di

pagkakaunawaan.-Sa nabasa ninyong kuwento sino ang nakabasag ng puswelo ng tatay?-Sa palagay ba ninyo sasakit ang damdamin ng Lolo kung sakaling narinig niya ang tatay?-Dapat ba nating iwasan ang pananakit ng damdamin ng kasapi ng mag-anak?

3. Pagbubuo ng KaisipanUmiwas sa pananakit ng damdamin ng kasapi ng mag-anak

4. PaglalapatAnu-ano ang gagawin mo kung may pangyayari katulad ng nabasa ninyong kuwento sa inyong pamilya?

5. Pagbubuo ng KuwentoSimula ngayon, iiwasan ko ng makasakit ng damdamin ng kasapi ng mag-anak.

6. PagpapahalagaSagutin: Ano ang gagawin mo para di ko makasakit ng damdamin sa kasapi ng pamilya?

1._______ 4._______2._______ 5._______3._______

Page 2: February 1

V. Gawaing Bahay

Maghandang magkuwento ng isang sitwasyon tungkol sa aralin.

Mathematics 6:30-7:30

I. Learning Objectives

Cognitive: Measure area using non-standard units

Psychomotor: Use several cutouts of squared-colored paper/cardboard in measuring area of

objects around them

Affective: Participate actively in measuring areas of plane figures

II. Learning Contents

Skills: Measuring area using non-standard units

Reference: BEC PELC – III.D.1

Materials: Real objects such as folders, gift boxes, tables, chairs, desks, medicine cases,

cassette tapes, etc., cutouts of squared-colored paper or cardboard, flashcards,

cutouts of different shapes

Value: Active participation with the group

III. Learning ExperiencesA. Preparatory Activities

1. Drill

Basic addition facts with sums up to 18 using flashcards and fruit chart. On the chart are cutouts of 10 different fruits with addition sentences. Pupils will pick his/her favorite fruit then answer the addition sentence at the back of each fruit.

2. Review

Distribute pictures of plane figures and let the pupils describe the figure by telling the number of sides and corners.

3. Motivation

Ask: How big is our table? Would you like to know how I will measure our table? Today, we’ll learn how to do it.

Page 3: February 1

B. Developmental Activities

1. Presentation

a. Direct pupils’ attention to the surface of the table. Call a pupil and tell him to measure the surface of the table using his palm. Let the class count it. Ask: What did Chris use in measuring the table? (His palm.) How many palms have you counted? ____. So, the area of the table is ______ palms. Call other pupils to measure the table using their palms. (Pupils with small and big palms.) Ask: Do they have the same number of units? Lead the pupils to realize that non-standard units of measurement do not give exact or uniform units of measurement.

b. Show a folder to the pupils. Can you tell how many folders are needed to cover our chalkboard? Demonstrate how many folders are needed to cover the chalkboard. Ask: What unit did we use in measuring the area of the chalkboard? What is the area of the chalkboard?

c. Group Activity: Distribute several objects to the pupils such as bottle caps, book, empty crayon box, blocks, blackboard eraser and notebook.

Group I

Using a book, measure the top of the table. Count how many books would be needed to cover the top of the table.

Using an empty crayon box, measure the top of your desk.

Record the data.

Groups II

Using a notebook, measure the surface of the cabinet. Count how many units.

Using a blackboard eraser, measure the top of your desk.

Record your findings.

Group III

Using bottle caps, measure the surface of your Math book. How many bottle caps are needed to cover the book?

Using blocks, measure the top of your desk.

Record the results.

Page 4: February 1

After doing the activities, the leader of each group will come up front and report the results. The group leader will say, “I’m glad to tell you that the ___ (object measured) is ____ (number of the object used to measure) units.”

2. Generalization

How do we measure the area of objects using non-standard units of measure?

We measure the area of a certain object by counting the objects (units) used to measure that will cover the surface. These units of measurement do not give exact or uniform measurement; thus they are the non-standard units of measurement.

*Valuing: Did you actively participate in the activities? What do you get it you work actively with the group? You learn to work fast, contribute what you know and give your best for the good of the group.

C. Application

Using empty boxes of soap, pencil and milk, the group will measure the chart. Count the number of units used. Record the data.

IV. EvaluationFill in the blanks.

1. Unit is __________

Area is _________ pencil cases.

2. Unit is __________

Area is _________ pads.

3. Unit is __________

Area is _________ ovallets .

Page 5: February 1

4. Unit is __________

Area is _________ yoyos .

5. Unit is __________

Area is _________ boxes .

V. AssignmentMeasure the dining table in your home and TV sets using objects as units. Write the result in your notebook.

English 7:30-8:50

Administering Phil-IRI silent reading test

Filipino 10:30-11:20

Administering Phil-IRI silent reading test

Sibika At Kultura 9:10-10:10

I. LayuninNasasabi na may mga proyekto ang oamahalaan upang tamasahin ng batang Pilipino ang mga karapatan

II. Paksang AralinMga Proyekto ng Pamahalaan at Iba pang Ahensya.Sanggunian: BEC-PELC III.A.6

Page 6: February 1

Batayang Aklat sa Sibika at Kultura 1Kagamitan: tsartPagpapahalaga: Pagpapasalamat sa mgaa tulong na ibinibigay ng pamahalaan upang matamasa ang mga karapatan

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain1. Balitaan2. Pagsasanay

Ipaawit ang ” Tayo’y may karapatan”3. Pagtsek ng Kasunduan4. Balik-aral

Ano ang ginagawa ng mag-anak upang matiyak na tinatamasa ng isang bata ang kanyang karapatan?

B. Panlinang na Gawain1. Pagganyak

Awit: proyekto para sa bata (himig ng Ang Maliliit na Gagamba2. Paglalahad

a. Itanong: Anu-anong mga tulong ang ibinibigay ng pamahalaan?b. Pagbubuo ng Suliranin

Anu-anong mga karapatan ng isang bata ang tinatamasa niya sa mga proyekto ng pamahalaan?

c. Pagpapakita ng mga larawan, ipasuri sa mga bata.

-Larawan ng ahensyang pang-edukasyong nagbibigay ng libreng pag-aaral.

-Larawan ng ahensyang pang-isport

3. Pagsusuri at Pagtalakay*Anu-ano ang mga ibinibigay ng pam,ahalaan sa paaralan para sa mga bata?*Anong ahensya ng pamahalaan ang tumutugon sa kakayahang pampisikal ng mga bata?

Pagpapahalaga:Pasalamatan ang tulong na ibinibigay ng pamahalaan upang matamasa ang mga karapatan.

IV. PagtatayaLagyan ng tsek (√) ang kahon ng mga proyekto ng pamahalaanng nagtataguyod ng karapatang tinatamasa ng bata.

1. Bantay Bata

Page 7: February 1

2. Libreng Pabahay

3. Proyektong pang ispot

4. Libreng pag-aaral

5. Proyektong pangnutrisyonV. Kasunduan

Gumupit ng isang larawan ng proyektong pamahalaan para sa mga bata.