Lesson Plan. Ekawp.Grade 6

Embed Size (px)

DESCRIPTION

Lesson Plan. Ekawp.Grade 6

Citation preview

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto: 1. Nakasusunod nang wasto sa mga tagubilin ng guro. 2. Nakapagpapakita ng tiwala sa sarili sa pagsasalita at pagkilos.

II. Paksa ng pagkatuto.A. Pagsunod sa mga TagubilinB. Pagpapakita ng Sarili * Pagtitiwala sa Sarili*

III. Pamamaraan ng pagkatuto:

A. Pamukaw-sigla Paglalaro sa pamamagitan ng pagpapasahan ng bola sa saliw ng isang tugtugin. Sa paghinto ng tunog, magapakilala ang batang may hawak ng bola. Ulitin.

B. Pagpapakilala ng guro sa kanyang sarili. Ako si Gng. Jovy Q. Valderamos Pagtawag sa pangalan ng mga batang nasa talaan.

C. Pagtayo at pagtugon sa pagtatanong ng guro.

D. Pakikinig sa mga tagubilin ng guro

* Mga gamit na kinakailangan sa bawat asignatura * Mga batas at tuntunin sa silid-aralan na sariling likha ng mga mag-aaral na dapat sundin. * Mga karapatan at tungkulin sa silid aralan.

E. Pagpapakilala ng sarili sa harap ng klase.

F. Pagibibigay ng puna sa ginawang pagpapakilala.

G. Pagpapahalaga sa ginawa ng buong klase.

IV. Takdang Gawain. Maglagay ng pangalan sa dibdib na nakasulat sa makapal na papel upang madaling makilala ng guro at kamag-aaral.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto:1. Nasasabi ang mga panuto o direksyon na dapat gawin o sundin sa loob at labas ng silid- aralan. 2. Naitatala ang mga detalye ng mga panuto o direksyong napakinggan.3. Naisagagawa ang mga narinig na tagubilin.

II. Paksa ng Pagkatuto.Pagsunod sa mga tuntunin sa Loob at Labas ng Silid-Aralan.

*Pagsunod nang maluwag sa kalooban *

III. Pamamaraan ng Pagkatuto:A. Panimulang Gawain. Pagbigkas ng tugmang alam ng mga bata

B. Pagganyak 1. May napansin ba kayong mga nakasulat sa pader sa pagbaba at pag-akyat ng hagdan? 2. Ano ang tawag sa mga ito?

C. Pagbibigay ng guro ng mga detalye ng mga tagubilin/direksyon habang nakikinig ang mga bata.

D. Pagkatalakayan tungkol sa mga detalyeng ibinibigay * Ano-ano ang mga panuto/direksyong dapat ninyong gawin sa loob at labas ng silid-aralan?

E. Pagtatanong tungkol sa mga direksyong natutuhan

F. Pagpapahalaga

Naisagawa ba ninyo ang mga tagubilin?

IV. TakdaItala ang mga panuto o direksyong nakita sa loob at labas ng silid-aralan.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng pagkatuto: a. Naiisa- isa ang mga pook pampubliko b. Mapanatiling malinis ang pook pampubliko c. Nakapagbibigay ng mga paraan upang mapanatili ang kaayusan ng mga pampublikong gamit. II. Paksa ng pagkatuto:Kalinisan at Kaayusan sa pook pampubliko Sanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina, 2-7 Oops!, isang kuwento.

Kagamitan: :Larawan ng mga pook pasyalan na matatagpuan sa Kamaynilaan.Larawan ngmga taong nagpipiknik, o nagkakasiyahan sa pampublikong pasyalan o palaruan

*Panatilihing malinis pook- pasyalan *

III. Mga Gawain

1. Paglalahad Nakapamasyal na ba kayo sa Luneta? Nayong Pilipino? Intramuros? Oops!, isang kuwento.

2. Pagtatanong tungkol sa kuwento 3. Pagtatalakayan- Ano ang pwedeng mangyari kapag di natin napangalagaan ang mga pook pampubliko?

- Tama ba ang ginawi ng mga buong barkada? - Magbibigay ang mga bata ng mga paraan upang mapanatiling malinis ang mga pook pampubliko

4. Pagsasagutan Ano ang gagawin mo kapag may nakikita kang nagsusulat sa dingding ng ating mga pook pasyalan? Bakit?

5. PagpapahalagaAng taong malinis, kahit na dukhay daig pa ang mayaman.

IV. TakdaGumawa ng karatula o poster na nagbibigay paalala na maari nating gawin sa pook pampubliko. (Pangkatang Gawain)

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng pagkatuto: a. Nakapagbibigay ng mga paraan upang mapanatili ang kaayusan ng mga pampublikong gamit. b. Mapanatiling malinis ang pook pampubliko.

II. Paksa ng pagkatuto:Kalinisan at Kaayusan sa pook pampubliko Sanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina, 2-7 Oops!, isang kuwento. Kagamitan: :Larawan ng mga pook pasyalan na matatagpuan sa Kamaynilaan.Larawan ng mga taong nagpipiknik, o nagkakasiyahan sa pampublikong pasyalan o palaruan

*Panatilihing malinis pook- pasyalan *

III. Mga Gawain 1. Pamukaw siglaPag-awit sa Himig ng Tayo na sa Antipolo Tayo na sa pook pasyalan

Nakapamasyal na ba kayo sa Luneta? Nayong Pilipino? Intramuros? Oops!, isang kuwento.

2. Paglalahad Pagpapatuloy ng aralin. Pagtatanong tungkol sa kuwento

3. Pagtatalakayan- Ano ang pwedeng mangyari kapag di natin napangalagaan ang mga pook pampubliko? - Tama ba ang ginawi ng mga buong barkada? - Magbibigay ang mga bata ng mga paraan upang mapanatiling malinis ang mga pook pampubliko

4. Pagsasagutan Ano ang gagawin mo kapag may nakikita kang nagsusulat sa dingding ng ating mga pook pasyalan? Bakit?

5. PagpapahalagaAng taong malinis, kahit na dukhay daig pa ang mayaman.

IV. TakdaGumawa ng karatula o poster na nagbibigay paalala na maari nating gawin sa pook pampubliko. (Pangkatang Gawain)

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin:Naipapakita ang pangganyak sa iba na pangalagaan ang mga pook- pampubliko

II. Paksa: Paghikayat sa Iba na Pangalagaan ang mga Pook- PampublikoSanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina 9-11

III. Mga Gawain:

1. Balik-Aral pook-pampubliko mga paraan upang mapanatiling malinis ang mga pook-pampubliko

2. PaglalahadMga Paalaala(Mga Larawan)

3. PagtatalakayanMga paraan ng pagganyak sa iba uang pangalagaan ang mga pook pampubliko

4. Pagsasagutan Paano natin maiiwasan ang wala akong pakialam na kaisipan?

5. PagpapahalagaAng gawa sa pagkabata dala hanggang sa pagtanda

IV. TakdaPag-aralang muli ang mga aytem na hindi ninyo nasagutan nang wasto.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VII. Layunin ng Pagkatuto:Nalalaman ang kahalagahan ng malusog na pangangatawan Nasasabi ang ibat-ibang pisikal na Gawain.

II. Paksa:Kakayahang PangangatawanSanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina 12-15

III. Mga Gawain1. Balik-aralParaan ng pangangalaga ng pampublikong pook

2. Paglalahad Kilos, Dalisay, isang kuwento

3. PagtatanongSa inyong palagay, bakit laging matamlay si Dalisay

4. PagtatalakayanPampisikal na Gawain upang mapanatiling malakas ang ating katawan

5. PagsasagutanBakit mahalaga na mapanatili ng isang tao ang kanyang kaangkupang Pisikal?

6. Pagpapahalaga Ang taong walang panahon sa ehersisyo ay magigising na lamang sa sakit.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto:Nasasabi ang palantandaan ng malusog na pangangatawanNaipapakita ang pagsunod sa mga nangangalaga ng kalusugan

II. Paksa:Pagsubok sa kaangkupang PisikalSanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina 16-20

III. Mga Gawain1. Balik-aralIbat ibang gawaing pampisikal.

2. Paglalahad Mabait na Doktor, isang kuwento

3. PagtatanongAno ang ikinakatakot ng mga mag-aaral sa mga doktor.

4. PagtatalakayanMga pagsubok sa kaangkupang pisikal

5. PagsasagutanMagtala ng limang (5) palatandaan ng malusog na pangangatawanBakit mahalaga ang pagsunod sa isang doctor?

6. Pagpapahalaga Magsisi ka man sa huli, Wala ng mangyayari

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin:Naipaliliwanag ang kahlagahan ng mga likas na pinagkukunang yaman.

II. Paksa:Pangangalaga sa mga Likas na Pinakukunang-YamanSanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina 21-23

III. Mga Paraan:1. Balik-aralMga gawaing pisikal upang mapanatiling malusog ang pangangatawan

2. Paglalahad Likas na Yaman, isang kuwento

3. PagtatanongAno ang pariralang maiuugnay sa kahlagahan ng kalikasan sa tao?

4. PagtatalakayanMga pananagutan sa pangangalaga ng mga likas na pinagkukunang-yaman.

5. PagsasagutanKahalagahan ng pangangalaga sa mga likas na pinagkukunang yaman.

6. Pagpapahalaga Likas na pinagkukunang yaman ay ingatan upang sa kinabukasan ay marami pa ang makinabang.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto:Naisasagawa ang mga dapat gawin upang di masira ang mga likas na pinagkukunang-yaman.

II. Paksa:Matalinong Pangangalaga ng Likas na Pinagkukunang-YamanSanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina 24-28

III. Mga Paraan1. Paglalahad Ang Pag-init ng Mundo, isang kuwento

2. PagtatanongAyon sa ama ni Dondi, ano ang Global Warming?

3. PagtatalakayanMga Paraan ng Matatalinong Pangangalaga sa Likas na Pinagkukunang Yaman

4. PagsasagutanBilang isang mag-aaral, ano sa palagay mo ang maitutulong mo upang mapangalagaan ang ating kalikasan?

5. Pagpapahalaga Ingatan ang ating Inang Kalikasan sapagkat dito tay kumukuha ng tutugon sa ating pangangailangan.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto:Maipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok

II. Paksa:Lagumang Pagsubok

III. Mga Gawain1. Paglalahad2. Pagbibigay ng Pamantayan*Sumunod sa panuto

3. Pagsagot sa pagsubok

4. Pagkuha ng iskor (tama o mali)

5. Pagbibigay ng ibang kasanayan sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto:Nabibigyang halaga ang mga tuntunin ng ating pamahalaan sa paggamit ng pinagkukunang yaman

II. Paksa:Mga Tuntunin at Patakasan Sa Paggamit ng Pinagkukunang-YamanSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 29-32

III. Mga Paraan:1. Paglalahad Nasaan ang mga Maliliit na Isda, isang kuwento

2. PagtatanongAno ang ibinalita ng announcer sa radyo?Ano ang aral na dapat na matutunan mula sa kwento?

3. PagtatalakayanMga Tuntunin at Patakaran sa Paggamit ng Pinakukunang-Yaman

4. PagsasagutanIpaliwanang ang kahalagahan ng pangangalaga sa mga batang punong-kahoy at isda.

5. Pagpapahalaga Alagaan ang kalikasan nang ang kabataan ay may kasiyahan.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto:Nauunawaan ang kahalagahan ng karunungan tungo sa Kaunlaran

II. Paksa:Karunungan Tungo sa Maunlad na BuhaySanggunian: Ginintuang Aral 6Pahina 36-40 Kagamitan : Mga larawan ng mga gawaing pansibiko.

III. Mga Paraan:1. Balik- AralMga Patakaran sa paggamit ng pinagkukunang-yaman 2. Paglalahad Karunungan Tungo sa Kaunlaran, isang kuwento

Ano ang inyong hinahangad sa buhay? Mahal mo ba nag iyong bansa?

3. Pagtatanong*Ano sa palagay ninyo ang nais alamin ng may akda?

Bilang mag-aaral handa ninyo bang ipaglaban ang inaakala ninyong tama at makabubuti para sa nakararami?

4. PagtatalakayanMga Gawaing Pansibiko

a. Clean and Greenb. Gawaing Pang nutrisyonc. Pag-iwas sa Masamang Droga o Gamotd. Pagsugpo sa Pang-aabuso sa mga bata (Child Abuse)

5. PagsasagutanSa anong paraan mo maibabahagi sa iba ang inyong karunungan?Magbigay ng halimbawa.

6. Pagpapahalaga Ang taong matulungin, biyayay sapin-sapin.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

I. Layunin ng Pagkatuto:Magagamit ng wasto ang karunungang taglay

II. Paksa:Karunungan Tungo sa Maunlad na BuhaySanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 36-40 Kagamitan: Larawan ni Efren PenafranciaIII. Mga Paraan: 1. Paglalahad Karunungan, Tungo sa Kaunlaran , isang kuwento

2. PagtatanongBilang nasa ika-anim na baiting, handa ba ninyon ipaglaban ang inaalala niyong tama at makabubuti para sa nakararami?

Nakatulong na ba kayo sa kapwa mag-aaral ? Sa papaanong paraan?

3. PagtatalakayanMga ibat-ibang karunungan dapat ibahagi?

Pagbibigay karagdagang kaalaman tungkol sa Multiple Intelligences

4. Pagpapahalaga

Karunungang taglay, Di lang para sa sarili, Pagbabahagi sa ibay gawaing kawili-wili .

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 - 6 :20 Pangkat Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto:Naipamamalas ang karunungan sa anumang proyektong pansibiko

II. Paksa:Kuwento: Lugaw Para Sa Batang KalyeSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 41-44 Kagamitan: Larawan ng Feeding Program III. Mga Paraan:1. Paglalahad Munting Gawa, Lubos na Tuwa, isang kuwento

Nakasama na ba kayo sa mga Volunteer Program na nagbibigay ng mga relief goods?

2. PagtatanongAno ang proyektong inihanda ng mga mag-aaral?

3. PagtatalakayanMatatalinong bata na may pusong maawain sa mga nangangailangan.Ano kaya ang kanilang nararamdaman sa tuwing nakatutulong sila sa mga kapus-palad?

4. PagsasagutanPaano naipamalas ng mga mag-aaral ni Gng. Meneses ang karunugan sa proyektong ginawa nila?.

5. Pagpapahalaga Magpapakain mat masama ang loob, Ang pinakakaiy di nabubusog

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 - 6 :20 Pangkat Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto:Naipapahayag ang damdamin o saloobin sa pamamagitan nang pagsagot sa pagsubok

II. Paksa:Isang pagsubokKagamitan: Papel at bolpen

III. Mga Paraan:1. Paghahanda Pagbibigay ng pamantayan sa pagkuha ng pagsubok

2. Pagbasa ng panuto I. Panuto: Isulat ang Tama kung sumasang-ayon ka at Mali kung hindi sumasang-ayon . Bilang isa hanggang 10 (1-10)

II. Panuto: Ipaliwanag sa sariling pagkaunawa. 1. Ang Karunungan ba ay pansarili lamang?

2. Anu-anong paraan mo maibabahagi sa iba ang iyong karunungan? Magbigay ng tatlong (3) kapamaraanan.

3. Pagbigay ng pamantayan*Intindihin ang bawat aytem

4. Pagsagot sa test

5. Pagkuha ng Iskor

6. Pagbigay ng mga iba pang sitwasyon sa mga aytem na nakaligtaang sagutin nang tama.

Lagumang Pagsubok

I. Panuto: Punan ang patlang na kukumpleto sa bawat pangungusap o pagpapahalaga. Piliin sa kahon ang wastong sagot.

_______________1. Isa itong proyekto ng mga baranggay na panangutan ang harapan ng tahanan.________________ 2. tawag ito sa paggamit ng mga patapong kagamitan na maari pang pakinabanangan._______________3. Ang kaugaliang ito ay dapat iwasto, at maiwasan ang na kaisipan. ________________4. Ito ang taunang pag-eeksamin sa mga kabataan upang suriin ang kaangkupang pisikal. ______________ __5. Bilang ng normal na pintig ng pilso sa bawat minuto. _________________6. Dapat pangalagaan ang mga ___________________________ bilang pagpapakita ng pagmamahal sa kapwa tao.__________________7. Ipinagkatiwala ito ng Maykapal sa mga tao na pangangalagaan ang kanyang nilikha .__________________8. Tawag sa pag-init ng daigdig na sanhi ng walang patumanggang paggamit ng mga kemikal at kapabayaan ng mga tao.__________________9. Iwasan ang paggamit ng mga produktong ito._________________10. Ang paggamit ng tinutukoy sa bilang 9 ang dahilang ng pagkasira ng parteng ito na nagsisislbing panangga upang panlaban sa masamang epekto ng ultra violet rays.

Chloroflorocarbon Physical check-up Global warming Tapat ko Linis Ko Ozone layerWalang Pakialam Recycle Re use Pook-pampubliko Likas na Yaman 60 100 80

II. Isulat ang Tama kung ang ginagawa ay umaayon sa kagandahang asal at Mali kung hindi.

________11. Upang magkaroon ng maayos na kapaligiran, dapat matuto tayong maging masinop sa kapaligiran. ________12. Nakatutulong ang paggamit ng spraynet na may CFC upang maging malinis ang ating hangin________13. Itago muna sa ag ang pinagkain at itapon sa pagdating sa bahay.________14. Isulat ang mga pangalan sa mga lugar na ating pinuntahan upang magkaroon ng soveneir.________15. Alagaan ang iba pang mga buhay sa ating kapaligiran.

III. Punan ng wastong salita ang mga kasabihan o mga pagpapahalagang napag-aralan.

16. Ang taong malinis, kahit na _____________ , Daig pa ang mayaman . 17. Ang gawa sa pagkabata , Dala hanggang ________________________________18. Ang mga taong walang panahon sa __________________ ay magigising n lamang sa sakit.19. ___________ na pinagkukunan ng yaman ay ingatan upang sa kinabukasan ay marami pa ang____________20. Ingatan ang ____________________ sapagkat dito tayo kumukuha ng tutugon sa ating pangangailangan. Sige ka, baka magiing ka na lang na kahit isang punong-kahoy ay wala ng __________________.

IV. Isa-isahin Magbigay ng 3 paraan kung paano mapangangalagaan ang Pampublikong lugar 21. _________________________________________________________________________________ 22. _________________________________________________________________________________ 23. _________________________________________________________________________________ Magbigay ng 2 paraan kung paano mapangangalagaan ang Likas na Yaman

24. _________________________________________________________________________________ 25. _________________________________________________________________________________

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20 Pangkat

I. Layunin ng Pagkatuto:Nakatutulong sa pagsugpo ng problemang panlipunan (paggamit ng droga)

II. Paksa:No To DopeSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 45-49 Kagamitan: Mga larawan ng droga o ipinagbabawal na gamot Lrawan ng mga taong lulong sa droga

III. Mga Paraan:1. Paglalahad Bawat suliranin may solusyon, isang kuwento

3. PagtatanongSa inyong palagay, bakit naluluong pa rin sa masamang bisyo ang mga kabataan kahit na alam na nilang ito ay makasasama sa kanila?

4. Pagtatalakayan3.1 Mga masamang epekto ng droga3.2 Mga paraan sa pag-iwas sa droga

5. PagsasagutanPapaano mo ipaliliwanag sa isang kaibigan ang masamang dulot ng droga?

6. PagpapahalagaAng isang unsang pag-iwas ay mas maigi sa libong lunas

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20 Pangkat -Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto:Nakatututlong sa pagbibigay ng impormasyon upang maiwasan ang mga sakuna

II. Paksa:Pagbibigay ng ImpormasyonSanggunian: Ginintuang Aral 6 pahina 50-54 Kagamitan: Larawan ng mga sakunang nangyayari sa bansa.

III. Mga Paraan:1. Paglalahad Salamat sa Pagpapaalala isang kuwento

2. Pagtatanong2.1 Ano ang trabaho ni Mang Edicardo?2.2 Ano ang pinalalang ibinigay ni Marlon sa kanya?

3. PagtatalakayanPagbibigay ng impormasyon o karanasan tungkol sa paggamit ng produkto na may masamang epekto?

4. PagsasagutanSa inyong palagay, mahalaga ba na ibahagi mo ang mga alam mong impormasyon tungkol sa paggamit mga produkto na may masamang epekto sa kalusugan at kapaligiran?

5. Pagpapahalaga Kahit ikawy maralita, At sa gintoy walang yaman, Talo mo pa ang mapilak, Kung taglay moy karunungan.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto:Naipamamalas ang matalinong pagpapasaya tungo sa ikabubuti ng marami

II. Paksa:Pasya Para Sa NakararamiSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 55-58 Kagamitan: larawan ng mga lider ng bansaIII. Mga Paraan:1. Paglalahad Ang Pasya, isang kuwento

2. Pagtatanong2.1 Ano ang masasabi ninyo sa pagiging lider ni Emmanuel?2.2 Ano ang nakapagkayaring solusyon sa suliranin ng mga mag-aaral?

3. PagtatalakayanMga Patnubay na Pagbibigay ng Tamang Desisyon

4. PagsasagutanPalagian bang nasusunod ang mga pasya ng nakararami?Ipaliwanag ang inyong sagot.

5. Pagpapahalaga Ang taong di marunong sumangguniMay karunungan may namamali

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20 Pangkat -Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto:Nasasabi ang epekto ng bawal na gamot

II. Paksa:Epekto ng bawal na gamotSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 45-49

III. Mga Paraan:1. PaglalahadMga ibat ibang suliranin panlipunan

2. PagtatanongAno-ano ang mga dahilan ng paggamit ng bawal na gamot?

3. PagtatalakayanMga Dahilan ng mga kabataan sa pagkakalulong sa bawal na gamot

4. PagsasagutanMga masasamang epekto ng paggamit ng bawal na gamot

5. Pagpapahalaga Bawal na gamot ay iwasan, Matiwasay na buhay ay makakamit

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20 Pangkat -Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto:Naipahahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok

II. Paksa:Lagumang pagsubok

III. Mga Paraan:1. Paglalahad

2. Pagbibigay ng Pamantayan

3. Pagsagot sa test

4. Pagkuha ng Iskor (tama at mali)

5. Pagbibigay ng ibat ibang sitwasyon sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama..

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:20 Pangkat -Grahambell

I. Layunin ng Pagkatuto:Nakakalikom ng masusing pag-aaral sa pagbibigay ng impormasyon

II. Paksa:Solusyon Batay sa Wastong ImpormasyonSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 59-61

III. Mga Paraan:1. PaglalahadSolusyon Sa Problema, isang kuwento

3. Pagtatanong2.1 Ano ang paksa ng ating kwento2.2 Sa inyong palagay, ano sa tingin nila ang kahalagahan ng paglilikom ng mga angkop na impormasyon sa pagsisimula ng isang negosyo?

4. PagtatalakayanGabay upang malaman kung ang impormasyon ay tama o gawa gawa lamang.

5. PagsasagutanAno ang maaring maidulot ng pabigla-biglang pagpapasya?

6. Pagpapahalaga Sa kakulangan ng tuntunin nagaganap ang pagpapaunlad ng pagbagsak,Ngunit pag marami ang nagpapayo. Ang tagumpay ay halos tiyak.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Nalalaman na ang karunungan ay may pusong kumikilala sa ikabubuti ng kapwa.II.Paksa:Kapakanan Muna ng Iba Bago MagpasiyaSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 62-64III.Mga Paraan:1.PaglalahadMagsakripisyo Para sa Iba Isang maikling kwento

2.Pagtatanong2.1Ano ang nangyari sa lugar nila Delmo?2.2Ano ang reaksyon ng mga tao sa lugar nila?3.PagtatalakayanMga hilimbawa ng pagsasakripisyo upang mapabuti ang nakararami4.PagsasagutanAno ang maaaring maging pasya mo sa pangyayaring ito?

Tahimik kang nagbabasa ng isang songbook. Lumapit ang kapatid na nagpapatulong sa kanyang aralin ano ang iyong gagawin? Bakit?

5.PagpapahalagaMatutong magpakumbaba at huwag ipalagay na mabuti ang sarili kaysa iba. Ipagmalasakit ang kapakanan ng iba at hindi lamang ang sarili

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

at Wastong Pag-uugali VI

I.Layunin:Nakikilala ang taong may matalinong pagpapasya

II.PaksaMakatuwirang Pagbibigay ng PasyaSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 65-66III.Mga Paraan:1.PaglalahadAng Matalinong Pasya Isang kwento

2.Pagtatanong2.1Ano ang suliraning hinarap ni Haring Solomon?2.2Paano niya ito nabigyan ng solusyon?

3.PagtatalakayanMga Tanda ng Isang Taong Makatwiran4.PagsasagutanMagbigay ng pansariling kahulugan at halimbawa ng salitang katarungan at makatarungan

5.PagpapahalagaDahil sa karunungan hariy nakapamamahala, Nagagawa ng mga puno ang utos na tama Talino ng punongbayan ay dito nagmula At ito rin ang dahilan dangal nilat pagkadakila

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng pagsubok

II.PaksaPagsubok

III.Mga Paraan:1.Paglalahad2.Pagbibigay ng Pamantayan* Gumawa nang tahimik

3.Pagsagot sa test4.Pagkuha ng iskor tama o mali

5.Pagpapaliwanag sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Nagpapamalas ng anumang kahandaan sa sakuna

II.PaksaMatalinong Pangangalaga ng Likas na Pinagkukunang Yaman Sanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 24-28III.Mga Paraan:1.PaglalahadAng Pag-init ng Mundo Isang maikling kwento

2.PagtatanongAnu-ano ang nagiging sanhi ng patuloy na pagkakaroon ng Global Warming

3.PagtatalakayanMga kahandaan na dapat tandaan sa anumang sakuna4.PagsasagutanIpaliwanag ang dahilan kung bakit laging handa sa anumang sakuna o kalamidad sa ating buhay

5.PagpapahalagaKatatagan ng isip at kalooban Araw-araw katangiang itoy kailangan

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Natatanggap ang mga tungkuling nang maluwag sa kalooban

II.PaksaPagtanggap sa HamonSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 72-75III.Mga Paraan:1.PaglalahadMagtiwala sa Sarili Isang maikling kwento

2.PagtatanongSino ang kumausap kay Ruby at ano ang sinabi nito?

3.PagtatalakayanMga Patnubay sa Pagtanggap sa Tungkulin nang Maluwag sa Kalooban4.PagsasagutanBakit kailangang magkaroon ng maluwag sa kalooban sa pagtanggap ng anumang tungkulin?

5.PagpapahalagaTakot man ang isang inakay na subukan ang mga pakpak ay ikampay, ito ay sa simula lamang. Sapagkat sa masigasig na pagtuturo ay agilang inay ito ay lilipad rin nang matayog at mapagmamasdan na ang bawat paghamon pala ay may katugma.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Nakapagpapasuri ng sitwasyon bago magbigay ng pasya/konklusyonNaisasagawa agad ang gawain nang maluwag sa kalooban

II.PaksaMay Ligaya sa Taos-Pusong PaggawaSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 77-80

III.Mga Paraan:1.Paglalahad Isang maikling kwento

2.PagtatanongAno ang palaging suliranin ng magkapatid?3.PagtatalakayanMga Tanda ng Taong sumusunod nang Maluwag sa Kalooban

4.PaglalapatAno ang kahulugan nang pagsunod nang bukal sa kalooban?

5.PagpapahalagaAng mabuting bata ay handing tumulong Sa mga matandang nakakasalubong Mabigat na dalahin daghang kukunin Nagagalak siya sa paggaa ng tungkulin

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok

II.PaksaLagumang Pagsubok

III.Mga Paraan:1.Paglalahad

2.Pagbibigay ng Pamantayan* Gumawa nang tahimik3.Pagsagot sa test4.Pagkuha ng iskor (tama o mali)

5.Pagbibigay ng ibang halimbawa sa mga aytem na nakaligtaang sagutan nanag tama

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Nakakapaglahad ng mga karanasan sa paggawa ng mga gawain na maluwag sa kalooban

II.PaksaPaggawa ng Maluwag sa KaloobanSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 77-80

III.Mga Paraan:1.PaglalahadMaikling kwento

2.PagtatanongAno ang naging suliranin sa ating maikling kwento?

3.PagtatalakayanMga karanasan. . . na nagpapahiwatig nang may maluwag na kalooban

4.Paglalapat

Gumagawa ka ng isang proyekto na kailangang ipasa sa susunod na araw. Nangangailngan ng sinulid ang iyong ina sa kanyang hanap-buhay. Ano ang iyong gagawin? Bakit?

5.Pagpapahalaga

Ang paggawa nang mga gawaing may galak sa kalooban, napapagaan at nagbibigay kasiyahan.

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Nakakatupad sa mga pangakong pinagkasunduan, komitment/usapan

II.PaksaPagpapahalaga sa PangakoSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 81-86

III.Mga Paraan:1.Paglalahad

Ang Pangako, Hindi Dapat MapakoIsang kwento

2.Pagtatanong

Ano ang masasabi ninyo kay Bessie? Bakit?

3.Pagtatalakayan

Mga Katangian ng Isang Taong May Palabra de Honor

4.Paglalapat

Magbigay ng tatlong (3) kilalang tao na naging halimbawa ng kagitingan sa pagtupad ng pangako. Ipaliwanag kung bakit.

5.Pagpapahalaga

Ang maingat magsalita ay nag-iingat sa kanyang buhay, Ngunit ang may matabil na dilay nasasadlak sa kapahamakan, pabigat, mapanukso

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Naiisip lagi na ang pagpapasya ay dapat ayon sa kakayahang tuparin ang napagkasunduan.

II.PaksaPagtupad sa PangakoSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 91-92

III.Mga Paraan:1.PaglalahadAng Aral na Natutuhan

2.PagtatanongTama ba ang ginawa ng ama ni Joseph? Bakit?

3.PagtatalakayanMga Gabay sa Pagiging Tapat sa Naipangako

4.PaglalapatAno ang gagawin mo kung ang pinautang mo ay hindi makabayad sa takdang panahon?

5.PagpapahalagaTumupad lagi sa mga nasabing pangako

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Nasasabi ang kahalagahan ng pagiging matapat sa lahat ng pagkakataon

II.PaksaKatapat sa Lahat ng PagkakataonSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 87-90

III.Mga Paraan:1.PaglalahadAng Aral na Natutuhan KoIsang maikling kwento

2.PagtatanongKung kayo si Mang Patricio, ano ang gagawin ninyo, Bakit?

3.PagtatalakayanMga Gabay sa Pagiging Matapat.

4.PaglalapatAno ang kahalagahan ng pagiging matapat habang ikaw ay bata pa?5.PagpapahalagaAng bawat salita ng mangmang ay may katumbas na parusa, Kaya ang matalinoy nag-iingat sa mga salita niya

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Naisasakatuparan ang pangako ayon sa sariling kakayahan

II.PaksaPagtupad sa PangakoSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 91-92

III.Mga Paraan:1.PaglalahadAng Usapan ay UsapanIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongKung ikaw ay nasa kalagayan ni Malette, ano ang gagawin mo?

3.PagtatalakayanMga karanasan ng bata sa pagsali sa isang samahan.

4.PaglalapatAno ang kaibahan ng pagpapasyang pangpersonal, at pagpapasya na bahagi ng isang samahan.

5.PagpapahalagaSakit ng kalingkingan, dama ng buong katawan

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Naipamamalas ang pagpaparaya sa kapwa

II.PaksaPagpaparayaSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 93-96

III.Mga Paraan:1.PaglalahadDidi, MapagbigayIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongKung ikaw si Didi, ibibigay mo ba ang iyong pila kay Hanah? Bakit?

3.PagtatalakayanMga Paraan Kung Papaano Maipapakita ang Malasakit sa Kapwa

4.PaglalapatAno ang kaugnayan ng pagmamahal sa pagmamalasaki sa kapwa?Magbigay ng mga halimbawa.

5.PagpapahalagaAng kaibigay nagmamahal sa lahat ng panahon Sa oras ng kagipitay kapatid na tumutulong

Banghay Aralin sa Edukasyong ng Kagandahang Asal at Wastong Pag-uugali VI

6:00 -6:20 Pangkat Grahambell

I.Layunin:Naipapakita ang pagkakawang gawa sa kapwa

II.PaksaPagkakawanggawa sa KapwaSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 97-100

III.Mga Paraan:1.PaglalahadKabutihan ng BagyoIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongAno ang epekto ng sakunang Dumating kela Rosalyn?

3.PagtatalakayanMga Paraan sa Pagtulong sa Kapwa

4.PaglalapatMagbigay ng inyong mga karanasan sa pagkakawanggawa

5.PagpapahalagaParang pagpapautang sa Diyos ang pagtulong sa mahirap Pagdating ng panahon siya ang magbabayad

Aug 11-12,

I.Layunin:Naipapahayag ang damdamin at saloobin sa pamamagitan ng pagsubok (First Periodic Test)

II.PaksaFirst Periodic Test

III.Mga Paraan:1.Paghahanda/Paglalahad

2.Pagbibigay ng Pamantayan* Gumawa ng tahimik

3.Pagsagot sa Test

4.Pagkuha ng iskor (tama at mali)

5.Pagpapaliwanag ng mga aytem na nakaligtaang sagutan nang tama

Aug 15,

I.Layunin:Laging nakasusunod sa mga tuntunin ng paglalaro

II.PaksaPatas na PaglalaroSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 101-104

III.Mga Paraan:1.PaglalahadMabuting ManlalaroIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongAno ang kasalukuyang sitwasyon sa paglalaro nila Jane

3.PagtatalakayanMga Gabay sa Paglalaro sa Isang Paligsahan

4.PaglalapatKung ikaw ang papipiliin ano ang gusto mo? Ang matalo na sumusunod sa tuntunin o ang manalo nang hindi sumusunod sa tuntunin? Ipaliwanag ang sagot

5.PagpapahalagaAno man ang nakuha sa pandaraya ay parang masarap na pagkain, ngunit habang lumalaon ay para kang kumakain ng buhangin.

Aug 16,

I.Layunin:Nabibigyang halaga ang gawaing maka-Diyos

II.Paksa

Pananalig sa PanginoonSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 108-111

III.Mga Paraan:1.PaglalahadPagbibigayIsang Kwento

2.PagtatanongPaano kayo nakikitungo sa isang kaibigan na iba ang relihiyon sa inyo? Bakit?

3.PagtatalakayanMga Gabay sa Pagbibigay Halaga sa Relihiyon ng Iba

4.PaglalapatIpaliwanag ang ibat-ibang gawaing maka-DiyosMagbigay ng halimbawa

5.PagpapahalagaMagbahagi ng Pagkain, Tiyak ikaw ay pagpapalain

Aug 17,

I.Layunin:Naipakikita ang gawaing maka Diyos ayon sa sariling paniniwala

II.PaksaPagpapakita ng Gawaing Maka-DiyosSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 112-115

III.Mga Paraan:1.PaglalahadTaos-Pusong $%^&*Isang Maikling Kwento

2.PagtatanongAno ang masasabi ninyo sa ugali ni Lourdes?

3.PagtatalakayanMga Gawaing Maka Diyos o Gawaing Pansibiko

4.PaglalapatSa inyong palagay anu-ano ang naidudulot ng Panginoon sa mga taong maka Diyos at isinasabuhay ang gaaing ito?5.PagpapahalagaAng hindi pumapansin sa hibik ng mahihirap, Daraing din balang araw ngunit walang lilingapAug 19,

I.Layunin:Nakasusunod sa panuntunangAng ayaw mong gawin ng iba sa iyo ay huwag mong gawin sa kanila

II.PaksaGolden RuleSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 116-120

III.Mga Paraan:1.PaglalahadGawin para sa iba, para sa iyoIsang Kwento

2.PagtatanongAno ang gagawin ninyo kung kayo si Angie?Ano ang nararapat na gawin kay Mely? Bakit?

3.PagtatalakayanMga halimbawa ng Golden Rule sa pang araw-araw na buhay

4.PaglalapatMagbigay ng tamang pamamaraan upang mailapat ang Golden Rule sa mga sumusunod4.1Sobra ang sukling naibigay4.2Sinuntok ng isang kamag-aral

5.PagpapahalagaKapag masama ang ginanti sa mabuting ginawa, ang kapahamakan sa buhay ay hindi mawawala

Aug 22,

I.Layunin:Naipapahayag ang saloobin sa pamamagitan ng pagsagot sa pagsubok

II.PaksaPagsubok

III.Mga Paraan:1.Paglalahad2.PamantayanBasahin at intindihing mabuti ang bawat aytem

3.Pagsagot sa PagsubokHalimbawa : Isulat ang kung ang pangungusap ay naaayon sa kagandahang asal at x kung hindi1. Sumunod kaagad ng maayos kapag inuutusan2. Nakipagunahan si Celia sa pagkuha ng pagkain sa mesa3. at iba pa

4.Pagkuha ng iskor (tama o mali)

5.Pagpapaliwanag ng aytem na nakaligtaang sagutan ng tama

Aug 23,

I.Layunin:Nalalaman na ang pagsasalita nang masama sa kapwa ay hindi nakatutulong sa iba

II.PaksaGolden RuleSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 121-125

III.Mga Paraan:1.PaglalahadIsang Maikling Kwento

2.Pagtatanong2.1 Tama ba ang ginawa ni aling naty sa kanyang paninda? Bakit?2.2 Kung i\kayo si Roberto papaano mo sasabihin sa inyong Ina ang inyong paniniwala sa karapatan

3.PagtatalakayanAng panloloko sa kapwa ay hindi maganda

4.PaglalapatSabihin kung ano ang gagawin sa mga sumusunod na pangyayari1. Kulang ang timbang ng bigas na binili mo2. Nakita mong nandaya sa paglalaro ang nakababatang kapatid mo

5.PagpapahalagaAng pagsasabi ng tapat, ay pagsasama ng maluwat

Aug 24,

I.Layunin:Naipakikita ang paggalang at di pagkuha ng gamit na di alam ng may-ari

II.PaksaPaggalang sa Gamit ng IbaSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 125-129

III.Mga Paraan:1.PaglalahadMaling NakasanayanIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongMaganda ba ang ginawa ni Agustin? Bakit?

3.PagtatalakayanMga halimbawa ng pagbibigay-galang sa gamit ng iba

4.PaglalapatIbat ibang karanasan na nagpapakita ng paggalang sa gamit ng iba.

5.PagpapahalagaAng paggalang sa iba, simulan sa paggalang sa sarili

Aug 25,

I.Layunin:Naipakikita at naisasagawa ang pagmamahal sa kapwa

II.PaksaPagmamahal sa KapwaSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 130-136

III.Mga Paraan:1.PaglalahadMula sa PusoIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongSaan galing sina Gracia at ang kanyang ina?Ano ang reaksyon ni Gracia na ikinagulat ng kanyang ina?

3.PagtatalakayanIbat ibang paraan ng pagmamahal sa kapwa

4.PaglalapatAng iyong katabi sa silid aralan ay palaging walang papel. ANo ang gagawin mo? At iba pa.

5.PagpapahalagaAng taong mapagbigay ay lalong yumayaman, Ngunit naghihirap ang tikom na mga kamay

Aug 26,

I.Layunin:Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng pagsagot sa Test

II.PaksaLagumang Pagsubok

III.Mga Paraan:1.Paglalahad2.Pamantayan* Basahing mabuti ang bawat aytem

3.Pagsagot sa Test

4.Pagkuha ng Iskor (Tama at mali)

Aug 31,

I.Layunin:Nakasusunod sa mga tuntunin at patakaran na pinaiiral ng batas

II.PaksaPagsunod sa patakaran ng BatasSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 140-143

III.Mga Paraan:1.PaglalahadPaano SasabihinIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongAno ang masasabi ninyo sa paguugali ni Cris?

3.PagtatalakayanBatas patungkol sa pagtawid sa tamang lugarBatas patungkolsa kalinisan

4.PaglalapatBilang isang mag-aaral, anu ano ang mga batas na dapat sundin?

5.PagpapahalagaWalang sapat na kahulugan, hindi sapat ang dami ng pulis, kulang ang mga korte, para ipatupad ang mga batas kung ang mga batas na ito ay hindi suportado ng tao

Sept 1,

I.Layunin:Nakatutulong sa pagpapatupad ng mga tuntunin at batas

II.PaksaPagpapatupad sa mga Tuntunin at BatasSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 144-147

III.Mga Paraan:1.PaglalahadKatangian ng isang LiderIsang Kwento

2.PagtatanongBakit nagalak si Bb. Bracamonte sa sagot ng kanyang mga mag-aaral?

3.PagtatalakayanMga Paraan ng Pagtulong sa Pagpapatupad ng mga Tuntunin at Batas

4.PaglalapatBilang isang mag-aaral, papaano ka makatutulong sa pagpapatupad ng batas

5.PagpapahalagaAng pagiging masunurin ang Ina ng lahat ng kagandahang asal

Sept 2,

I.Layunin:Nagagamit ang kalayaan nang hindi lumalabag sa batas

II.PaksaPaggamit ng Kalayaan nang may PananagutanSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 148-151

III.Mga Paraan:1.PaglalahadKarapatan, Kalayaan, PananagutanIsang Kwento

2.PagtatanongSa anong paraan nais iparating ni Jimmy ang kanyang mga hinaing sa kumpanyang kanyang pinasukan?

3.PagtatalakayanMga Gabay sa Malayang Pagpapahayag.

4.PaglalapatAno ang pagkakaunawa ninyo sa malayang pagpapahayag?

5.PagpapahalagaAng kahulugan ng kalayaan ay pananagutan kaya marami ang nasisindak dito

Sept 5,

I.Layunin:Malayang sinasabi ang sinasaloob ng hindi nakakalabag sa batas

II.PaksaPaggamit ng Kalayaan ng may PananagutanSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 148-151

III.Mga Paraan:1.PaglalahadKarapatanIsang Kwento

2.PagtatanongAno ang ibig sabihin ng karapatan?

3.PaglalapatSa papaanong paraan maipapahayag ang inyong naiisip o mga kuro-kuro?

4.PagpapahalagaAng malayang pagpapahayag ay karapatan ng bawat mamamayan nang may pananagutan

Sept 6,

I.Layunin:Malayang nagagamit ang mga kagandahang pampubliko nang may pag-iingat

II.PaksaMaingat sa Paggamit ng Kagamitang PampublikoSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 152-155

III.Mga Paraan:1.PaglalahadGawaing MarangalIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongSaan nagkita ang dalawang pamilya?Ano ang inyong masasabi sa pamilya ni Mang Toto at Mang Monching?

3.PagtatalakayanMga Paraan ng Pagtulong sa Pag-iingat sa Paggamit ng Kagamitang Pampubliko

4.PaglalapatKayong mag-anak ay nagpunta sa isang beach. Ano ang dapat gawin ninyo pagkatapos kumain? Bakit?

5.PagpapahalagaMga kagamitan sa pamayanan, pag aari ng mamamayan kaya maingat na paggamit ay inaasahan

Sept 7,

I.Layunin:Nakapagbibigay ali sa mga kapus - palad

II.PaksaPag-aliw sa mga kapus-paladSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 156-159

III.Mga Paraan:1.PaglalahadAng Bahay - AmpunanIsang Maikling Kwento

2.PagtatanongSaan patungo si Melania at ang kanyang Tita?Ano ang gagawwin nila doon?

3.PagtatalakayanMga Paraan ng Pagpapakita ng Pagmamalasakit sa Kapwa

4.PaglalapatSa papaanong paraan mo maipapakita ang pagmamalasakit at pag-aliw sa mga nangangailangan.

5.PagpapahalagaAng pagmamalasakit sa kapwa ay naipapakita ng isang taong nakauunawa sa tinanggap mula sa Panginoon na mga biyaya.

Sept 8,

I.Layunin:Naibabahagi sa nangangailangan ang mga kakayahan sa paghahanap - buhay

II.PaksaPagbahagi ng Kakayahan sa mga NangangailanganSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 160-163

III.Mga Paraan:1.PaglalahadBakit Po?Isang Kwento

2.PagtatanongSaan patungo si Aling Thelma?Ano ang kanyang isasagawa?Anong katangian mayroon si Aling Thelma?

3.PagtatalakayanMga ibat ibang kakayahang maaring ituro sa mga nangangailangan

4.PaglalapatAno ang pinakamatalinong pamamaraan ng pagtulong?Ipaliwanag ang iyong sagot.

5.PagpapahalagaIbahagi ang kaalaman sa mga nangangailangan nang sa ganun matuto silang mamuhay nang may karangalan.

Sept 9,

I.Layunin:Naipapahayag ang saloobin at damdamin sa pamamagitan ng isang pagsubok

II.PaksaLagumang Pagsubok

III.Mga Paraan:1.Paglalahad2.Pamantayan* Gumawa ng tahimik

3.Pagsagot sa Test

4.Pagkuha ng Iskor (Tama at mali)

Sept 12,

I.Layunin:Naipagmamalaki ang lahing Pilipino na may kalayaan

II.PaksaAng Pilipino, Mapagmahal sa KalayaanSanggunian: Ginintuang Aral 6 Pahina 164-171

III.Mga Paraan:1.PaglalahadIsang Larawan/Comic Strip

2.PagtatanongAnu ano ang tunay na katangian ng isang mabuting Pilipino

3.PagtatalakayanMga katangian ng isang Pilipino

4.PaglalapatBilang isang mag aaral, papaano mo maipapakita ang pagmamahal sa ating bayan

5.PagpapahalagaTungkulin kong alagaan ang aking pamayanan at bayan

9